Announcement

Collapse
No announcement yet.

[แปะใว้เป็นข้อมูล] Enermax ETS-T40 T.B.Silence

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [แปะใว้เป็นข้อมูล] Enermax ETS-T40 T.B.Silence

หัวมู้ผิดรุ่น ตัวนี้ Fit ไม่ไช่ T.B.Slience

แปะใว้หน่อยล่ะกัน เผื่อจะเป็นประโยชน์กับใคร ( มั้ง )

เว็ป sho... 7xx บาท ไส่โค้ดนู่นนี่ เหลือ 6xx อืม ... ก็ไม่แพง ลองซะหน่อย

พัดลม : ห่วยแสรด เสียงดังอย่างร้ายกาจ -*- ผมว่าคงเพราะกรอบใบพัดที่สลักร่องโลโก้ Enermax อากาศจากปลายใบพัด(ซึ่งมีแรงอัด)เลยไปเสียดสีแถวนั้นเข้า

ตัวซิ้งค์ : สวยดี งานเนียนมาก คุ้มเกินราคา ไม่ก๊องแก๊งแบบซิ้งค์จีนในราคาเท่ากัน ออกแบบมาดี ไม่ชนแรม

แม้จะขนาด 12cm แต่กลับให้ความรู้สึก compact ( คล้ายๆ Hyper T4 เลย ) แถมขาล๊อคสำหรับพัดลมเสริมมาให้ด้วย 1 ชุด โอ้...ใจดีวุ้ย

ไฟ : ไม่มี

ขาล๊อค : เหล็กทุกชิ้น แผ่นหลังก็เป็นเหล็ก ประกอบง่าย ผมพลิกๆดูแล้ว น่าจะดัดแปลงไปไช้กับซิ้งค์อื่นใด้นะเนี่ย รูปแบบการล๊อคมันเปิดกว้าง ( น่าลองกับตำนาน Ultra-120 มาก ) Support AM4 ด้วย

ความเย็น : งั้นๆ เทสกับห้องแอร์ 26.5c Stress 9700k ราวๆ 5 นาที ไปหยุดที่ 76c เย็นกว่า Hyper 103 เพียง 1 องศา ( ก็พอๆกะ 212x )

ผมเอาพัดลม Sickleflow มาเปลี่ยนดู โอ้...เงียบขึ้นมาก เย็นขึ้นอีกตังหาก -..- รุ่นเก่าดีกว่ารุ่นใหม่ซะงั้น แต่พัดลมเดิมก็ไม่ถึงกับเลวร้ายนะ เปิดเพลงเบาๆก็กลบเสียงใด้ล่ะ

ก็ ... ประหยัดกว่า 212x ของใหม่ 1,xxx ไปหลายร้อย เป็นตัวเลือกที่ดีอีกตัวนึงสำหรับคนไม่ชอบแสงไฟ

แปะใว้เฉยๆว่าเคยไช้ 212x มาแล้วนะจ้ะ

Last edited by XsoeIIsJ; 20 Jun 2020, 00:46:17.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
    ปล.ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมตัวไหนเทสครับผม

Comment

Stress ด้วย cpu-z วัดความร้อนด้วย hardwaremonitor x64 ขอรับ ถึงมันไม่แม่นยำเอาซะเลยแต่ผมก็กะวัดแค่พอหอมปากหอมคอ

Comment

Crucial P1 1TB การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

ผมไม่ใด้ลง OS ในนั้น ไช้แค่เก็บข้อมูล เลยไม่รู้สึกเท่าใหร่ขอรับ

แต่ตอนย้ายข้อมูลจาก HDD ตัวเก่าเกือบๆ 1TB เจอปัญหา Write ติดกันเยอะๆแล้วสปีดตกเพราะความร้อน ซึ่งก็ทำใจใว้แล้วรุ่นกลางๆก็งี้เหละ

ถึงจะไม่เคยไช้ WD Blue แต่เดาว่าคงอีหรอบเดียวกัน ไม่งั้น SSD ระดับสูง WD Black , Samsung ใด้เน่าคาร้านกันพอดี

พอโอนข้อมูลเสร็จก็ไช้งานธรรมดาๆมาตลอด ไม่เจอปัญหาอะไร สรุปว่าพอใจ

Comment

เมพเลย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              ผมไม่ใด้ลง OS ในนั้น ไช้แค่เก็บข้อมูล เลยไม่รู้สึกเท่าใหร่ขอรับ

แต่ตอนย้ายข้อมูลจาก HDD ตัวเก่าเกือบๆ 1TB เจอปัญหา Write ติดกันเยอะๆแล้วสปีดตกเพราะความร้อน ซึ่งก็ทำใจใว้แล้วรุ่นกลางๆก็งี้เหละ

ถึงจะไม่เคยไช้ WD Blue แต่เดาว่าคงอีหรอบเดียวกัน ไม่งั้น SSD ระดับสูง WD Black , Samsung ใด้เน่าคาร้านกันพอดี

พอโอนข้อมูลเสร็จก็ไช้งานธรรมดาๆมาตลอด ไม่เจอปัญหาอะไร สรุปว่าพอใจ
              ขอบคุณครับ

ผมกำลังหาข้อมูล NVMe 1TB อยู่ครับ

Comment

Working...
              X