overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: วิธีเปลี่ยน menu และ sub ให้เป็น English ของเกม Dark Sector (แฟนๆ ได้เฮแล้ว)

OverclockZone Member konan08's Avatar

Cool วิธีเปลี่ยน menu และ sub ให้เป็น English ของเกม Dark Sector (แฟนๆ ได้เฮแล้ว)

วิธีเปลี่ยนเมนู และ sub ในเกม Dark Sector ให้เป็นภาษาอังกฤษ

ก่อนอื่นให้เข้าไปโหลดตัว Fix English ในนี้มาก่อน
    *จะต้องปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสก่อนดาวน์โหลดไฟล์ เนื่องจากมันจะมองไฟล์บางชนิดเป็นไวรัสหรือสปายแวร์ ทำให้ไม่สามารถดาวน์โหลดผ่านได้

Link 1: http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=3A44307F7D8[C9SVH5EIUJRJYJZKIT
    หรือ
    Link 2: http://v3.gushare.com/file.php?file=...682b1692db30fc

เมื่อดาวน์โหลดตัว Fix English มาแล้ว ให้ทำตามขั้นตอนดังนี้

1. ให้ทำการ Disable หรือปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสให้หมด เพราะโปรแกรมป้องกันไวรัสบางตัวจะลบไฟใน Fix ออกไป ทำให้ไม่สามารถติดตั้งได้

2. ใช้ Winrar แตกไฟล์ Fix.English.for.Dark.Sector.rar ออกมาไปไว้ที่ใดที่หนึ่งก่อน จากนั้นเข้าไปในโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์แล้วชื่อ TRiViUM
    โดยให้ copy ไฟล์ทั้งหมดในนี้ แล้วนำไป paste ทับในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม

3. จากข้อที่ 2 ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม ให้รันไฟล์ install.crack.bat จะมีหน้าต่าง Dos ขึ้นมาทำการติดตั้ง ให้รอสักครู่...
    เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว จะมีข้อความว่า Press any key to continue... ตรงนี้ให้กดปุ่ม Enter หรือกดปุ่มใดๆ เพื่อออกจากหน้าต่าง Dos

4. ไปที่หน้าจอ Desktop แล้วสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาใหม่ ตั้งชื่อโฟลเดอร์ว่า backup
    จากนั้นเข้าไปในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม/Cache.Windows ให้ copy ไฟล์ชื่อ H.Misc.cache แล้วนำไป past ลงในโฟลเดอร์ backup

5. ไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ backup ให้ rename เป็น H.Misc_ru.cache จากนั้นให้ copy ไฟล์ในโฟลเดอร์ backup นี้
    นำไป paste ทับในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม/Cache.Windows เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

นี่คือภาพ Screenshot จากเครื่องที่ผม (konan08) เล่นเอง จากภาพจะเห็นได้ว่า ทั้งเมนู และ sub ต่างๆ ในเกม เปลี่ยนเป็น Eng แล้ว
    แต่จะมีบางส่วนของเมนู ยังเป็น xxx อยู่บ้าง แต่โดยรวมจากที่ได้ทดสอบแล้ว เปลี่ยนเป็น Eng เกือบจะสมบูรณ์แบบเลยทีเดียว

Last edited by konan08; 25 Feb 2009 at 17:22:04.

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ว้าว มีอังกฤษละ จะได้ไปหามาเล่น

OverclockZone Member moskit's Avatar

ตามเข้ามาเชียร์ครับจาก2bb
    สุดยอดมาก

OverclockZone Member DK's Avatar

มีสูตรบ้างไหมครับ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ยังไม่เคยเล่นเลย หนุกไหมนั่น

Captain MiKE's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

เกมส์นี้สนุกดีครับ
    เสียดายกระทู้นี้มาเอาซะตอนเล่นจบไปแล้ว

OverclockZone Member notstar1@hotmail.com's Avatar
    ลาดพร้าว 130 กทม.

Thank you Verymuch

OverclockZone Member miximum's Avatar

มายก้อด มาซะที รอจะเล่นมาตั้งนานแล้วนะเนี่ย ขอบคุณครับ

OverclockZone Member notstar1@hotmail.com's Avatar
    ลาดพร้าว 130 กทม.

รบกวนช่วยส่งทางเมลล์หน่อยได้ไหมครับ โหลดไฟล์ไม่ได้เลย ไม่รู้เหมือนกัน ขอบคุณมากๆ นะครับ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ว้าว สงสัยผมคงต้องหามาเล่นบ้างแล้วครับ

OverclockZone Member

ท่านครับ รบกวนส่งไฟล์มาให้ทางเมล์หน่อยได้ไหมครับ ผมโหลดไม่ได้ซักอันเลยครับ 99%แล้วหลุด
    เมล์ผมนะครับ jumlovebank@hotmail.com ครับ ขอบคุณท่านล่วงหน้านะครับ

OverclockZone Member peeman's Avatar

วู้ รอ English มานาน ได้เวลาเล่นซะที เหอะๆ

ยังเหลือ russia เยอะมั้ยครับ อยากรู้จัง-.-

OverclockZone Member Violent's Avatar

ขอมารับไปเช่นกัน แต่ จะมีเวลาเล่นไหมนะ

ขอบใจจ้า

OverclockZone Member jekpae's Avatar

ภาพคล้าย GOW เลยน่าเล่นดี

OverclockZone Member deeperman's Avatar

ขอบคุณว่ะครับ เล่นจะจบละ เพิ่งฆ่าไอ้หอกไปเมื่อกี้
    รูป รูป

OverclockZone Member konan08's Avatar

คนที่โหลดไม่ผ่าน ไม่ทราบว่าได้ปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสก่อนจะโหลดรึป่าว ผมได้แนะนำไว้แล้วนะครับ ขอให้ทำตามด้วย เพราะโปรแกรมป้องกันไวรัสบางตัวมันจะไปบล็อคไม่ให้โหลดไฟล์ผ่านได้

หรือถ้าปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสแล้วยังโหลดไม่ผ่าน ให้คุณตั้งค่า security ของ Internet Option ให้ต่ำลง อาจจะช่วยให้โหลดไฟล์ผ่าน 100% ได้บ้าง แล้วเมื่อติดตั้งโปรแกรมเป็นภาษาอังกฤษเรียบร้อยแล้ว ค่อยตั้งค่า security กลับคืนมาตามปกติอย่างเดิม

Bookmarks

Bookmarks