overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: โชว์ห่วย....ของคนห่วย ๆ อย่างผม

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Default โชว์ห่วย....ของคนห่วย ๆ อย่างผม

ไม่มีไรมากมายแค่อยากลงให้ดู.....เพราะงานผมมันห่วยยยย

OverclockZone Member RBS_SYSTEM's Avatar

วะว้าวววว

ชอบหมาอ่าครับ ถ้าไม่มีขาคนล่ะแหล่มเล้ย

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

อันนี้เจ๋งดี!!

ห่วยไม่ห่วยอยู่ที่เราพอใจ ไม่พอใจก็อย่าให้มันห่วยจิ

สำคัญกว่านั้นคือ เรายังมีความสุขที่จะทำมันรึเปล่า??? (มันสำคัญกว่าการนั่งประเมินว่ามันห่วยหรือไม่ห่วยอีก)

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ไม่ห่วยแล้วแบบนี้

OverclockZone Member OT's Avatar

ชอบ 3 5 6 7

ส่วนเรื่องห่วยไม่ห่วยอยู่ที่ตัวเองมองนะครับ
    ผมว่าถ้าเราบอกว่าเรายังห่วยเผื่อเป็นแรงบันดาลใจให้ตัวเองพยายามต่อไป มันก็น่าจะดี
    แต่ถ้าบอกว่าห่วยเพื่อทำร้ายใจตัวเอง หรือถอดใจ อันนี้คงไม่มีประโยชน์

OverclockZone Member chatanan's Avatar

Art มากครับ

OverclockZone Member นาย...อั๊ยซ์...'s Avatar

ถ้ายังคิดกับตัวเองแบบนี้อยู่

อย่ามองไปข้างหน้าเลยครับ

ลองหันดูข้างหลังซักหน่อย

อาจจะเห็นตัวเองได้ดีกว่านี้

ตอนนี้ทำอะไรอยู่ คิดอะไรอยู่

ตัวเองรู้ดีน่ะครับ ว่าเป็นอย่างไร

ถ้ามันจะห่วย ก็ไม่ได้มาจากใครอื่น

มันมาจากตัวเองทั้งนั้นครับ

ไม่ได้ด่า ไม่ได้ว่า ไม่ได้สอนครับ

ที่ทำแบบนี้ เพราะเห็นว่า

ขนาดตัวเองยังคิดแบบนี้เลย

เลิกคิดแบบนี้ซ่ะเถอะครับ ..

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

หิวแมวครับ

ขอกินได้ไหมท่าน

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

ถ้าขนาดนั้นเรียกว่าห่วยอยู่...แล้วผมจะไปเหลือไรคับเนี่ย??

Moderator

ไม่ห่วยหรอกครับ มีแวว แมวแจ่มดี

OverclockZone Member decon's Avatar

ทำไมท่านชอบประชดตัวเองแบบนี้ = ='

OverclockZone Member smilecat's Avatar

ชอบแมวอ่ะ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

สวยงามครับ

สู้ๆ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member SaManTa[GTR]'s Avatar
    ซอยเสือใหญ่(รัชดา36)

เป็นกำลังใจให้เสมอครับพี่ สู้ๆครับ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar

Quote Originally Posted by SaManTa[GTR] View Post
    เป็นกำลังใจให้เสมอครับพี่ สู้ๆครับ
    T0T Thanks นะครับ

OverclockZone Member

ตาเติ้ง เป็นไรไป งานไม่ได้ถูกใจกับคนทั้งหมด แต่ถูกใจเรามันก็โอเคแล้ว งานดีไม่ดี ไม่ได้ตัดสินแค่คำพูดของคน คนเดียว ถ้างานห่วย เราก็ต้องรู้ตัวเองเปิดใจยอมรับในสิ่งที่จะพัฒนา ห่วยมันสามารถแก้ไขได้ แต่ดีนี่ดิ ทำอย่างไรมันถึงจะดีกว่าเดิมยากกว่านะ กำลังใจที่ดีต้องมาจากตัวเองก่อน อย่าไปท้อแค่คำพูดของคนไม่กี่คน ไม่งั้นเราจะโตไม่ได้

Quote Originally Posted by fishow View Post
    ตาเติ้ง เป็นไรไป งานไม่ได้ถูกใจกับคนทั้งหมด แต่ถูกใจเรามันก็โอเคแล้ว งานดีไม่ดี ไม่ได้ตัดสินแค่คำพูดของคน คนเดียว ถ้างานห่วย เราก็ต้องรู้ตัวเองเปิดใจยอมรับในสิ่งที่จะพัฒนา ห่วยมันสามารถแก้ไขได้ แต่ดีนี่ดิ ทำอย่างไรมันถึงจะดีกว่าเดิมยากกว่านะ กำลังใจที่ดีต้องมาจากตัวเองก่อน อย่าไปท้อแค่คำพูดของคนไม่กี่คน ไม่งั้นเราจะโตไม่ได้
    ครับ..อาจารย์ ผมสะดุดตัวเองครั้งใหญ่เลยครับ แต่ช่างมันเหอะครับ (ผมมันไม่เอาไหนเอง...) มันผ่านไปแล้วสำหรับเรื่องนั้น ตอนนี้กำลังใจดีขึ้นมาก ๆ ทั้งน้อง ๆ ที่มาชมผลงานผม และกลุ่มช่างภาพด้วยกัน ผมอาจจะไม่ได้อยู่ในส่วนนี้อีกต่อไปแล้ว...อันเนื่องจากสาเหตุที่ผมไม่อาจจะพูดได้ในที่นี้ แต่สิ่งที่บอกทุก ๆ คนคือ ผมยังคิดถึงเพื่อนๆ และน้อง ๆ ทุกคนที่ให้กำลังใจผมเรื่องงานถ่าย และเรื่องงานที่ผมทำ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Goodbye OCZ

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

Quote Originally Posted by ด๊อกเตอร์แซด View Post
    ครับ..อาจารย์ ผมสะดุดตัวเองครั้งใหญ่เลยครับ แต่ช่างมันเหอะครับ (ผมมันไม่เอาไหนเอง...) มันผ่านไปแล้วสำหรับเรื่องนั้น ตอนนี้กำลังใจดีขึ้นมาก ๆ ทั้งน้อง ๆ ที่มาชมผลงานผม และกลุ่มช่างภาพด้วยกัน ผมอาจจะไม่ได้อยู่ในส่วนนี้อีกต่อไปแล้ว...อันเนื่องจากสาเหตุที่ผมไม่อาจจะพูดได้ในที่นี้ แต่สิ่งที่บอกทุก ๆ คนคือ ผมยังคิดถึงเพื่อนๆ และน้อง ๆ ทุกคนที่ให้กำลังใจผมเรื่องงานถ่าย และเรื่องงานที่ผมทำ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Goodbye OCZ
    สู้ต่อไปพี่ อันนินทากาเลเหมือนเทแกลบ ไม่เจ็บแสบเท่าเอาแหนบมาถอนขน

OverclockZone Member yakultzaa's Avatar
    เสือใหญ่,แก่งหินเพิง

ผมเป็นกำลังใจให้พี่เติ้งครับ และขอติดตามผลงานต่อไป

ปล.น้องๆ จาก Focus Group

Bookmarks

Bookmarks