Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะบอร์ดเครื่องเก่าออกมา แล้วพบว่าตรง Chip มันมีรอยตรงขอบๆ (มีรูปปรากอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะบอร์ดเครื่องเก่าออกมา แล้วพบว่าตรง Chip มันมีรอยตรงขอบๆ (มีรูปปรากอบ)

ตามรูปตรงที่วงสีแดงครับ
    แบบนี้ยังใช้งานได้ไหมครับ หรือว่าเสียเลย

ปล.บอร์ดรุ่นี้มัน OC ได้ไหมครับ แต่ดันเป็น SD Ram ด้วยสิ
    Attached Files

ปกติค่ะ เป็นรอยมาร์คของชิพ เวลาเขาประกอบลงบอร์ดจะประกอบถูกด้านค่ะ (ที่ CPU ก็มีนะ จะเป็นรอยบิ่นนิดๆ)

Comment

ไม่ใช่มั้งครับ มันเป็นรอยอย่างนั้นเอง

Comment

เรื่องปกติครับรอยทองแดงตรง south bridge แต่เรื่อง OC ผมว่าอย่าเลยครับ
        ถ้าใช้ได้ก็ใช้ไปตามปกติ ดูจากรุ่นของบอร์ดใช้ซีพียูพวก P3 ปล่อยมันตายตามอายุขัยครับ

Comment

Working...
        X