Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยสิครับ OC Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by deedom View Post
    ท่าน OTARO ใช้ไฟน้อยจัง
    ของผม 3.6 ยังใช้ไฟ 1.55 เลย
    1.55 ใน bios หรือ windows ครับ

Comment

PSU ผม 900W ครับ แต่ ตอนนี้ผมใช้ GTX260 Core216 2ตัวอะครับจะเป้นไรรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
        1.55 ใน bios หรือ windows ครับ
        อยากทราบว่าท่านใช้บอร์ดอาไรหรอครับ แล้วไฟ 1.41 test ไรมั่ง

(ไปอ่านกระทู้อีกกระทู้มาและรู้แล้วว่าบอร์ดไร)
        Last edited by peaksf; 26 Feb 2009, 20:25:33.

Comment

Originally posted by rakkeynakub View Post
          PSU ผม 900W ครับ แต่ ตอนนี้ผมใช้ GTX260 Core216 2ตัวอะครับจะเป้นไรรึป่าวครับ
          55+ ไ ป 4.0G เลยครับ ของมันแรง VGA ลองเอาออก 1 ตัวก่อนครับ หรือ ไม่ก็หา super pi หรือ orthos มา Run ดูครับ vga จะได้ไม่แย่งไฟไปกิน
          แรม G-Skill 800 Cl5 ผมไม่แน่ใจอะครับ ของผม bus1066 ดูแล้วทุกอยากเทพหมด แรมก็ดี
          bus 800 ผมว่าก็ OC ได้แต่มันจะไปไม่ไกล ถึงไปได้ก็ลำบากหน้าดู ต้องรอเทพมาตอบครับ
          Last edited by OTARO; 26 Feb 2009, 23:58:13.

Comment

Originally posted by OTARO View Post
            ใน Bios ครับท่าน
            windows ไฟดรอปลงมาที่ 1.53 ครับ
            เรียกว่าเถสียรเลย ใช้ Rander งาน MAYA / FULL LOAD 4 คอ ตลอดเลยเล่งงานใกล้จบแล้ว....
            แต่ก็ระวังเรื่องอุณภูมิ ไม่ให้มันขึ้นสูงถึง 70 up เพราะขึ้นถึง restart ตลอดครับ

Comment

55+ ไ ป 4.0G เลยครับ ของมันแรง VGA ลองเอาออก 1 ตัวก่อนครับ หรือ ไม่ก็หา super pi หรือ orthos มา Run ดูครับ vga จะได้ไม่แย่งไฟไปกิน
              แรม G-Skill 800 Cl5 ผมไม่แน่ใจอะครับ ของผม bus1066 ดูแล้วทุกอยากเทพหมด แรมก็ดี
              bus 800 ผมว่าก็ OC ได้แต่มันจะไปไม่ไกล ถึงไปได้ก็ลำบากหน้าดู ต้องรอเทพมาตอบครับ
              แล้วบางทีผมลากไป ที่ 3.8อะครับแล้วมันรันโปรแกรม SP ขึ้น STOP ตลอดเลย มันเปงที่อะไรอะครับ ผมลองรัน CPU ไม่ขึ้น STOP พอลองให้มันรันที่แรม ขึ้น Stop ทันทีเลยอะครับเป็นเพราะอะไรหรอครับ แบบ งง ครับ
              รอเทพมาตอบครับบบ

Comment

น่าจะไฟไม่พอ รึตันที่แรมนะครับ
                ม่ายแน่ใจ.........................รอเทพมาตอบครับ

Comment

ทำไมใช้ไฟกันมากจัง 1.5 / 3.6G ที่ผมถาม Load Line Calibration: Enable กันยัง ตอบก่อน
                  ลองดูตามนี้ก่อนครับ 3.6 G ใช้ไฟ 1.41 ใช้น่อยกว่าได้ครับแต่ Run super_pi ทีละ 4 หัวไม่รอด

ลองปรับตามนี้ดูครับ Q6600 GO ไม่หน้่า***่งกันมากครับ

Last edited by OTARO; 27 Feb 2009, 02:52:20.

Comment

ของผมมัน Calibration:disabled อะครับ ไอตรงนี้มันหมายความว่าอะไรหรอครับ แล้วถ้าเปิดมันจะทำให้ จ่ายไฟดีขึ้นหรอครับ

Comment

^
                      ^
                      ^
                      ^
                      เป็นตัวป้องกันไฟตกครับ Vcore

Comment

ทำไมใช้ไฟกันมากจัง 1.5 / 3.6G ที่ผมถาม Load Line Calibration: Enable กันยัง ตอบก่อน
                        ลองดูตามนี้ก่อนครับ 3.6 G ใช้ไฟ 1.41 ใช้น่อยกว่าได้ครับแต่ Run super_pi ทีละ 4 หัวไม่รอด

ลองปรับตามนี้ดูครับ Q6600 GO ไม่หน้่า******่งกันมากครับ

ไม่ทราบว่า ได้ขนาดนี้ ซิงค์ เดิมๆ ไหมครับ

Comment

อ่อ เวลาเปิดแล้วมันจะป้องกันไฟตก แหล่มๆงับๆ

Comment

Load Line Calibration: Enable หลังเปิดแล้ว ให้ลด Vcore ทันมีนะครับ แล้วค่อยลอง

Comment

Working...
                            X