Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการ์ดจอFUJITSU L1010ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการ์ดจอFUJITSU L1010ครับ

อยากถามว่าเพิ่มการ์ดจอได้ป่าวคับ
    จริงๆแล้วรุ่นทีมีการ์ดจอมันก็มีนะครับแต่ที่ได้รุ่นนี้มาเพราะร้านที่ผมไปซื้อมันก็มีขายแค่สเปคต่ำสุดของรุ่นอ่ะครับ
    เลยเอามาเพราะอยากได้(มันสวยอ่ะ) คือการ์ดจอมันไม่มีอ่ะครับอ่ะครับ TT_TT
    Integrated Intel® Graphics Media Accelerator 4500MHD with Intel® Clear Video Techonologyตามนั้นผมไม่รู้เรื่องหรอก55
    สเปคนะครับ
    Intel® Pentium® processor T3400
    Ram 1GB DDR3 1066MHz
    แบบนี้อ่ะครับไม่แรงเลยTT_TT(รู้ทั้งรู้แต่ก็ซื้อ55)

ขอถามอีกอย่างนึงมันมีช่องให้เสียบอยู่ด้านนอกอ่ะครับรู้สึกว่าจะเป็นExpress CardหรือPC Card slot Eject botton มันเป็นช่องเดียวกันหรือปล่าวไม่แน่ใจไม่เข้าใจรูป
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=340115
    ดูตามนี้นะครับมันมีรูป

ขอบคุณมากครับ

ข่วยหน่อยนะครับ

Comment

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ มันเพิ่ม VGA ไม่ได้ครับ

ส่วน GMA 4500MHD ถ้าไม่ได้เน้นเล่นอะไรมากมันก็ทำงานได้หลากหลายอยู่นะครับ
      เพราะเป็น Onboard ล่าสุดของ Intel เล่นเกมออนไลน์ได้เยอะ ทำงานได้ ok
      สามารถเล่นหนังไฮเดฟได้พอสมควร
      อาจจะมีความล่าช้าถ่วงมาจาก CPU บ้าง แต่เท่าที่ผมเคยใช้มันก็ ok ครับ
      ( พอดีบ้านผมมี 2 เครื่อง ทั้งรุ่น Top และรุ่นรอง )

สำหรับชื่อ Express Card มันคือช่องเดียวกับ PC Card slot Eject botton ครับ
      ( เมื่อกี้ไปดูภาพมา )
      มันเอาไว้เสริม Sound Card ,Aircard , USB และอื่นๆที่มีประโยชน์อีกมากมายได้

ต้องขอจับมือครับ ผมก็ชอบ L1010 เพราะความสวยงามของมันเหมือนกัน
      แม้ว่ารุ่นรองจะด้อยๆไปหน่อยเรื่อง CPU แต่เท่าที่ใช้มาก็ยังไม่เคยมีปัญหาจุดจิกแต่อย่างใดนะครับ

ถ้ามีข้อสงสัยอื่นๆอย่างใด http://www.fujitsuclub.com/forum/ ชาวฟูจิสึคลับ
      พร้อมให้ความช่วยเหลือครับ
      Last edited by pattyna; 26 Feb 2009, 01:20:04.

Comment

Originally posted by pattyna View Post
        ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ มันเพิ่ม VGA ไม่ได้ครับ

ส่วน GMA 4500MHD ถ้าไม่ได้เน้นเล่นอะไรมากมันก็ทำงานได้หลากหลายอยู่นะครับ
        เพราะเป็น Onboard ล่าสุดของ Intel เล่นเกมออนไลน์ได้เยอะ ทำงานได้ ok
        สามารถเล่นหนังไฮเดสได้พอสมควร
        อาจจะมีความล่าช้าถ่วงมาจาก CPU บ้าง แต่เท่าที่ผมเคยใช้มันก็ ok ครับ
        ( พอดีบ้านผมมี 2 เครื่อง ทั้งรุ่น Top และรุ่นรอง )

สำหรับชื่อ Express Card มันคือช่องเดียวกับ PC Card slot Eject botton ครับ
        ( เมื่อกี้ไปดูภาพมา )
        มันเอาไว้เสริม Sound Card ,Aircard , USB และอื่นๆที่มีประโยชน์อีกมากมายได้

ต้องขอจับมือครับ ผมก็ชอบ L1010 เพราะความสวยงามของมันเหมือนกัน
        แม้ว่ารุ่นรองจะด้อยๆไปหน่อยเรื่อง CPU แต่เท่าที่ใช้มาก็ยังไม่เคยมีปัญหาจุดจิกแต่อย่างใดนะครับ

ถ้ามีข้อสงสัยอื่นๆอย่างใด http://www.fujitsuclub.com/forum/ ชาวฟูจิสึคลับ
        พร้อมให้ความช่วยเหลือครับ
        ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับคำตอบและเวปบอร์ด เห็นเพื่อนบอกว่ายี่ห้อนี้ทนดีไม่รู้จิงป่าว55

ผมมือใหม่หัดใช้โน๊ตบุ้คไม่เคยใช้รอซักปีค่อยซื้อเครื่องใหม่ละกัน

Comment

Working...
        X