Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาเข้าเกม dawn of war 2 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาเข้าเกม dawn of war 2 ไม่ได้

ตามรูปเลยคับ

ผมจะแก้ยังได้ครับ

Ram ไม่พอครับ

แนะนำให้สร้าง Pagefile ประมาณ 2 GB ครับเล่นได้แน่นอน!!

Comment

เอ้า ตาเพชร

แต่ปกติ แรมที่ใช้อยู่ก้อ 2G แล้วนา

เล่นได้แทบทุกเกมไม่มีปัญหา

เพิ่งมี dawn of war 2 นี่ละ

Comment

รูปมันเล็ก มองไม่เห็นเลยครับ

Comment

นั้นจิ รุปเล้ก ไปหน่อย กะ ขอรายละเอียดเพิ่มนิด

Comment

ขอโทษทีครับ จากรูปมัน หลังจากเข้า ไอคอนเกมมันขึ้นว่า

Error
            Not enough virtual memory to run the GAME.your system total paging file must be least 1.5GB.Plese consult the manual that came with your OS.

อืมม คอมผมเล่นได้ทุกเกมนะครับ ( อาทิ crysis , farcry 2) แม้จะปรับได้ไม่สุด

ผมเลย งง ว่า ทำมาย dawn of war 2 ถึงเข้ามะไ้ด้เลย

ทั้งๆที่ minimum require

Windows XP SP2 or Windows Vista SP1
            P4 3.2 GHz (single core) or any Dual Core processor
            1 GB RAM (XP), 1.5 GB RAM (Vista)
            A 128MB Video Card (Shader Model 3) - Nvidia GeForce 6600 GT / ATI X1600, or equivalent
            5.5 GB of Hard Drive space

สเปคผมผ่านหมดนะครับ

Comment

แปลตามที่เห็นก็ virtual memory ไม่พอ เกมส์ใช้อย่างต่ำ 1.5G

วิธีทำหากทำไม่เป็น

1. กระจาย Paging file
              ถ้ามีการใช้งานฮาร์ดไดร์ฟแบบติดตั้งภายในมากกว่า หนึ่งตัวหรือมีการใช้งานไดร์ฟแบบติดตั้งภายนอกแบบ eSATA สามารถกำหนดให้ Windows Vista ใช้ไดร์ฟเหล่านั้นเก็บ paging file เพิ่มเติมจากบูทไดร์ฟของระบบ วิธีการกำหนดไดร์ฟ paging file ใน Windows Vista มีขั้นตอนดังนี้

>>>1.1 แอคเซสการตั้งค่า Virtual Memory
              เปิด System Properties และคลิก Advanced system settings จากนันคลิก Settings ทีอยู่ภายใต้ Performance คลิกแทบ Advanced และคลิกปุ่ม Change

>>>1.2 ตั้งค่า Paging File ใหม่
              เคลียร์ เช็คบ็อกซ์ “Automatically manage paging file size for all drives” จากนั้นเลื่อนลงไปยังรายการไดร์ฟและเลือกพาร์ติชันที่มีการใช้งานน้อยที่สุด บนไดร์ฟที่สอง เลือก System managed size และคลิก Set

>>>1.3 ทำการรีบูทและรีวิว
              ให้ คลิก OK สามครั้งและทำการรีบูทคอมพิวเตอร์ เมื่อระบบพร้อมใช้งานให้กลับมายังหน้าจอนี้อีกครั้งและทำการตรวจสอบว่าทั้ง ไดร์ฟ C: และบนไดร์ฟที่สองมีการตั้งค่า paging files เป็น ystem managed

Comment

Error
                Not enough virtual memory to run the GAME.your system total paging file must be least 1.5GB Plese consult the manual that came with your OS.

เนื้อที่ จำลองไฟล์ สำหรับรันเกมไม่เพียงพอ ต้องใช้อย่างน้อย 1.5G

ไปเพิ่มแรม ซะนะ 800เอง - -'

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

อย่างข้างบนละพี่แก้ๆเอาเดี๋ยวก็ๆได้555+

Gear of War Co-op กันดีกว่าครับพี่....

Comment

หากยังแก้ไม่ได้ ลองอัพเดท v.1.1.2 ดูครับ เค้าแก้เรื่อง memory แล้ว

Comment

Working...
                      X