Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเก่าจะใส่ SSD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเก่าจะใส่ SSD

คอมของผมน่าจะอายุ 7-8 ปีแล้ว ตอนนี้ hd เสีย เลยคิดว่าจะเปลี่ยนเป็น ssd ซะเลย
    1.ไม่ทราบว่าผมสามารถซื้อมาใส่เลยได้มั้ย ต้องเพิ่มอุปกรณ์อะไรด้วยรึป่าว ผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเลยครับ ถ้าซื้อมาก็คงไปให้ร้านใส่ให้
    2.คิดว่าจะใช้ขนาด 256 gb ก็คงพอ ผมขอคำแนะนำเรื่องซื้อยี่ห้ออะไร ร้านไหนด้วยครับ

มองหา SSD SATA 2.5 นิ้วครับ ใส่แทนได้เหมือน SSD ปรกติ

https://www.advice.co.th/product/sol...sort=price_asc

Comment

https://www.headdaddy.com/index.php/...duct/A0116288/

Comment

ที่ 2 ท่านแนะนำมาสามารถเปลี่ยนแทน HDD อันเก่าได้เลยใช่มั้ยครับ
        Last edited by pdpp; 3 Jul 2020, 07:58:25.

Comment

ใช่ครับ

Comment

7-8 ปี น่าจะ sata แล้วมั้ง คงไม่ใช่สายแพร์ IDE นะ

Comment

ผมเคยใช้ ผมว่ามันไม่ค่อยเร็วนะ

Comment

Originally posted by dennarok69 View Post
                ผมเคยใช้ ผมว่ามันไม่ค่อยเร็วนะ
                มีตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

Comment

ไม่หนีกันหรอก เกรดนี้ ผมใช้ wd gleen kington biostar hikvision maxstor สรุป พอๆกันแหละ
                  Last edited by ssk; 3 Jul 2020, 16:36:42.

Comment

ถ้าอยากรู้ SSD ตัวใหนดีตัวใหนกาก โยนไฟล์ใหญ่ๆสัก 100GB ลงไปโลด ความต่างจะปรากฏทันทีขอรับ

พิมพ์เยอะเมื่อยมือ Hikvision จัดไปล่ะกัน ตัว C100 นะ ตัว E100 นี่รู้สึกจะคุณภาพรองตัว C

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ถ้าอยากรู้ SSD ตัวใหนดีตัวใหนกาก โยนไฟล์ใหญ่ๆสัก 100GB ลงไปโลด ความต่างจะปรากฏทันทีขอรับ

พิมพ์เยอะเมื่อยมือ Hikvision จัดไปล่ะกัน ตัว C100 นะ ตัว E100 นี่รู้สึกจะคุณภาพรองตัว C
                      เอามาบูส Windows ไม่ค่อยเห็นใช่ไม้ท่าน ผมพึ่งเอา Wd blue มาเมื่อสองเดือนก่อน เพื่อนล้อแย่เลย 55
                      พอดี 860 EVO มันอัพราคาแรงเกินไป จะเอาประกันห้าปี เลยเอา WD ไม่ทันคิดมาก

Comment

Working...
                      X