Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชี้แนะ7750beให้ด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชี้แนะ7750beให้ด้วยนะครับ

core speed มันวิ่งที่3068.7 อ่าครับ
    ตัวคูณที่ 13.5
    บัสที่ 227.0 อ่าครับ ถ้าปรับมากกว่า229บูทไม่ขึ้นครับ
    ht link 1135.1
    แต่v core ผมไม่ได้ปรับอะไรเลยนะครับ
    ผมจะลองลากที่3.5 ต้องปรับตัวไหนมั่งครับ
    บอร์ดตามลายเซ็นครับ เปลี่ยนซิงค์ซีพียูแล้วครับ
    แรมก็ตามลายเซ็นครับ สอนผมทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
    โทดทีนะครับที่ตั้งกระทู้ไว้2ห้องครับ

ใช้ M2N-E ใช่มั้ยท่าน ผมว่ายากน่ะ 7750 ไม่เก่งบัส ต้องปรับตัวคูณ

Comment

ยากครับ M2N-E
      ไม่ทราบว่า มีไบออส รองรับ PhII หรือยัง
      ผมทำ 7750BE ได้บัสสูงสุดที่ 270 กับ DFI 790FXB-M2RS(H) ครับที่ตัวคูณ 12
      ทด HTT เหลือ 1.6G NBFreq 8 ทดแรม 800 แรมท่านต้องไหวด้วย

ที่สำคัญ 3.5G ยากมากกครับ ผมยังทำไม่ถึงเลยยยย ตัวแปรสำคัญคือความสามารถขอแรมท่าน
      ท่านใช้แรม 667 ยิ่งยากไปใหญ่เลยครับ

Comment

ผมก็ว่าจะลองเปลี่ยนแรมดูครับ ของผมลองบัส245 ทดแรมไป400ตัวคูณ12 เล่นเกมยังรีสตารทบูทเข้าวินโดวได้นะครับ
        แล้วhttเราเข้าไปทดตรงไหนครับ 3.5ไม่ไหวผมก็อยากลองที่3.1-3.2ครับ

Comment

ดันให้
          ความพยายามสูงมาก ^^

Comment

ผมอยากดันให้มันสูงๆครับจะได้เป็นหน้าเป็นให้กับผมมั่งเพื่อนมันคุยข่มกันเหลือเกิน

Comment

เนี่ยครับเต็มที่ของผมแล้วปรับเกินกว่านี้บูทไม่ขึ้นครับ

Last edited by nonthanan; 17 Aug 2009, 21:39:32.

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                เนี่ยครับเต็มที่ของผมแล้วปรับเกินกว่านี้บูทไม่ขึ้นครับ

จากรูปท่าน จับแรม วิ่ง 1:1 ก่ะ เลย รึ แสดงว่าทดแรมลงเหลือ 400 เลยหรอนั้น จาก 667 ผมว่าทดลงแค่ 533 ก็พอมั้งครับ

ลองคลาย CL แรม ออกอีกหน่อยครับ

กรรม เพิ่งจะเห็น ไฟ CPU จะวิ่งที่ 3.1 - 3.2 ไฟอย่างต่ำ 1.475 เป็นอย่างน้อยครับ

ทำไม HTT เหลือแค่นั้นอ่ะ
                Last edited by Sareshiku; 26 Feb 2009, 14:59:03.

Comment

แล้วมันทดยังไงครับhtอ่าครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                    แล้วมันทดยังไงครับhtอ่าครับ
                    เดิมๆ 7750 HTT มัน 1800(1.8G) ซึ่งคือ HTT 9 ช่ายไหมหละครับ

ท่านก็แค่ปรับ(ในไบออส)มันลงมา เหลือ 1600(1.6G) บอร์ดบางรุ่น คือ HTT 8
                    Last edited by Sareshiku; 26 Feb 2009, 17:18:29.

Comment

ผมจะลองดูครับ

Comment

ของผม 254*13 แรม 508 HT2286
                        Last edited by Coreแข็งDuo; 26 Feb 2009, 17:06:56.

Comment

หาที่ปรับhtไม่เจอ เวนจิงๆเราน่าเขกกะโหลกวุ้ย

Comment

ดูท่าแบบนี้ท่านคงยังไม่ได้อัพเดจ ไบออสแหง่ๆ

M2N-E ไบออสล่าสุดคือ ๅ 1701 จัดการซะ

http://support.asus.com/download/dow...px?model=M2N-E

ขอดูหน้า Mainboard ของ Cpu-z หน่อยยยย

Comment

ได้ยัง ^^

Comment

Working...
                              X