Announcement

Collapse
No announcement yet.

3M กระป๋องนี้เอามาใช้ความสะอาด slot เมนบอร์ดได้ไหมครับ? รูปด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3M กระป๋องนี้เอามาใช้ความสะอาด slot เมนบอร์ดได้ไหมครับ? รูปด้านใน

พอดีผมจะทำความสะอาด slot แรมบนเมนบอร์ด แต่เจ้ากรรม Contact cleaner ของ CRC หมดแล้วหันไปหันมาเจอเจ้า 3m Quick drying 16-102 กระป๋องนี้้เข้าเห็นเป็น Contact cleaner เหมือนกันๆแต่ไม่กล้าใช้เลยมาตั้้งกระทู้ถามเพื่อนใน OCZ น่ะครับ ถ้าได้จะได้ฉีดสล๊อต PCI-e ไปด้วยเลย ^^

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

Last edited by Marionet; 3 Jul 2020, 06:31:13.

รอผู้ใช้

Comment

Contact Cleaner ใช้ได้ครับ ส่วนมากน้ำยาพวกนี้โดนอากาศจะระเหยแห้งไวมากครับ

Comment

เห็น shopee ก็มีนิขอรับ crc น่ะ

Comment

น้ำยาชุบชีวิต

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
            Contact Cleaner ใช้ได้ครับ ส่วนมากน้ำยาพวกนี้โดนอากาศจะระเหยแห้งไวมากครับ
            ขอบคุณมากครับ ^^

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            เห็น shopee ก็มีนิขอรับ crc น่ะ
            ถ้าไม่มีปัญหาจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่ไงท่าน ขอบคุณครับไม่ได้พบท่านนานเลย

Originally posted by taiseller View Post
            น้ำยาชุบชีวิต
            ขอบคุณมากครับ CRC ช่วยผมไว้เยอะจริงๆ 55+

- - - Updated - - -

Originally posted by TWK. View Post
            รอผู้ใช้

Comment

ใช้ไปเถอะเหมือนๆกัน ขอให้มันถูกประเภทพอแล้ว
              อย่าไปเอา MOS2 OIL ฉีดพอ เข้าร้านไม่เคยเลือกยี่ห้อเลย

Comment

Working...
              X