Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 4790k อุณหภูมิ core ***งกัน 20 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 4790k อุณหภูมิ core ***งกัน 20 องศา

เมนบอร์ด socket งอ 2 ขา ใส่ i7 4790k ไม่ได้ OC เปิดเครื่องเล่นเกมส์ได้ปกติ
    แต่ว่าอุณหภูมิ***งกันมาก แบบนี้ปกติหรือไม่ครับ ตามจริงมันควร***งกันไม่เกิน 10 องศา
    เป็นเพราะเมนบอร์ดขามันหักไป 2 ขา เลยทำให้เพี้ยนหรือเปล่าครับ

core #1 อุณหภูมิ 95c ใช้งาน 82%
    core #2 อุณหภูมิ 75c ใช้งาน 89%
    ใช้งานต่างกันแค่ 7% ความร้อนห ่ า งกันขนาดนี้เลยรึครับ
    ตัวที่ใช้งานน้อยกว่ามีอุณหภูมิมากกว่าตัวที่ใช้งานสูง

อยากรู้ว่ามันเป็นที่ cpu หรือที่บอร์ดครับ

ภาพตอนเล่นเกมส์

ขนาดเข้า bios ยัง 70c
    Last edited by Yaguza2018; 3 Jul 2020, 23:53:15.

ผ่า หาย

Comment

Originally posted by good11 View Post
      ผ่า หาย
      อยากรู้ว่าปกติมันควรจะเป็นแบบนี้รึเปล่า ถ้าเป็นแบบนี้อยู่แล้วก็สบายใจขึ้นเยอะครับ
      Last edited by Yaguza2018; 3 Jul 2020, 23:52:25.

Comment

i7 4790k ซิลิโคนหมดอายุ ผ่าอย่างเดียว หรือ จัด gen ใหม่

Comment

ต้องผ่าอย่างเดียวครับแล้วจะเหลือแค่70 ต้นๆ กับเทสโปรแกรมทั่วไป 70-80 กับ linx

Comment

ซิลิโคนเสื่อมครับ เจนนี้เป็นกันเยอะมาก

Comment

Comment

รุ่นเดียวกัน ส่งผ่าเหอะ ผมก็อยากส่งไปผ่าเหมือนกัน แต่ใช้เวลาต่ำสุด 4 วัน ไม่มีคอมใช้ลงแดงตายแน่

Comment

ผมเพิ่งซื้อมือสองมาครับ แต่ก่อนหน้านี้คนขายไม่ได้แจ้งผมไว้ก่อนว่ามันเป็นแบบนี้ เลยตกใจนิดหน่อย

Comment

Comment

ส่วนมากจะผ่าแล้วหาย หรือดีขึ้น
                      ส่วนมากนะ

ของผมไม่ผ่า 4790k ก็ห ่ างประมาณ 4-5c ถ้าเกินกว่านี้จะลองทาซิลิโคนใหม่ ขยับซิ้งนิดหน่อย megahelem rv.b
                      เมื่อก่อนใช้ z97 gaming 3 เหมือนกัน ตันที่ 4.8GHz
                      ถ้าผ่าแล้ว โอเคแล้ว ก็จูนไฟครับ บอร์ด msi ผมชอบเล่น offset ยิ่งใช้เดิม ๆ จูนไฟต่ำดูครับ เย็นลงจริงนะ

Comment

Core i5 8600K ของผมก็ฝากท่าน kidza ผ่าตัด
                        เย็นลงเกือบ 20c เมพ ขิงๆ

Comment

Working...
                        X