[ถามครับ]MAC BOOK มันมีกี่รุ่นอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจครับ รุ่นไหนเป็นไงมั่งอ่ะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: [ถามครับ]MAC BOOK มันมีกี่รุ่นอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจครับ รุ่นไหนเป็นไงมั่งอ่ะครับ

OverclockZone Member

Thumbs up [ถามครับ]MAC BOOK มันมีกี่รุ่นอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจครับ รุ่นไหนเป็นไงมั่งอ่ะครับ

MAC BOOK มันมีกี่รุ่นอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ

ว่ารุ่นไหนเป็นรุ่นไหน ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ

ว่ารุ่นไหนดีรุ่นไหนเป็นไงอะไรอย่างงี้อ่ะครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

เอาคร่าวๆย่อๆ

รุ่นปัจจุบัน มี 3 รุ่น เป็น alu 2 รุ่น ความต่าง "หลักๆ"

1. 2.0GHz
    2. 2.4GHz คีย์บอร์ดมีไฟ

รุ่น 3 เป็นพลาสติก ขาว แบบเดิม ต่งาก alu หลักๆลยคือ ใช้แรม ddr2 ในกรณีที่ alu ใช้ ddr3

ต่างแค่นี้แหละ "หลักๆ"

ถามว่าอันไหนดี

เอาถูกก็ สีขาวไป
    มีตังก็ เลือก alu เพราะ ทน ไม่ต้องกลัวแตก จะ 2.0 2.4 แล้วแต่กำลังทรัพย์
    อยากได้คีย์มีไฟ ก็ 2.4 เท่านั้น

ขอบคุนครับผม

OverclockZone Member tongov74's Avatar

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    รุ่น 3 เป็นพลาสติก ขาว แบบเดิม ต่งาก alu หลักๆลยคือ ใช้แรม ddr2 ในกรณีที่ alu ใช้ ddr3

ต่างแค่นี้แหละ "หลักๆ"

ถามว่าอันไหนดี

เอาถูกก็ สีขาวไป
    มีตังก็ เลือก alu เพราะ ทน ไม่ต้องกลัวแตก จะ 2.0 2.4 แล้วแต่กำลังทรัพย์
    อยากได้คีย์มีไฟ ก็ 2.4 เท่านั้น
    เพิ่มหลักๆเข้าไปนิดALUใช้แทร็กเพดได้ทั้งอัน(ไม่มีปุ่มนูนขึ้นมา)

OverclockZone Member Kho_t_de's Avatar

อ่าว ถามเฉพาะ " Macbook " หรอกหรอ ตามนั้นเลยครับ
    (ตอนแรกตั้งใจจะตอบ Macbook,Macbook Air,Macbook Pro)

อยากจะบอกว่า glass trackpad เสียงคลิ๊กดังมั่ก
    ยกไปใช้ในห้องสมุดอาจจะโดนตีหัวด้วยสันหนังสือเพราะเสียง แก๊ก แก๊ก ได้ =__=

Bookmarks

Bookmarks