Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม จอ BenQ T2200HD ถึงถูกจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม จอ BenQ T2200HD ถึงถูกจังครับ

ตามนั้นครับ เมื่อเทียบกับ 22"ตัวอื่น ถึงจะ 21.5" ก็ถือว่าถูกกว่ายี่ห้อและรุ่นอื่นอยู่ดีอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับความรู้

สเปคพอๆกับ Samsung 2233SW แต่ถูกกว่า 400-500 บาท ไม่แปลกหรอกครับ

500 บาทก็ถือว่าแลกกับยี่ห้อไป

ตอนนี้ LCD ราคาถูกครับ

Comment

Originally posted by beskakum View Post
      สเปคพอๆกับ Samsung 2233SW แต่ถูกกว่า 400-500 บาท ไม่แปลกหรอกครับ

500 บาทก็ถือว่าแลกกับยี่ห้อไป

ตอนนี้ LCD ราคาถูกครับ
      แล้วตัวไหนน่าเล่นกว่่ากันครับ

Comment

ถ้าชอบหน้าตา ก็คง samsung

Comment

ผมเคยใช้ทั้งสองตัวแล้วครับ แต่ตอนนี้ใช้ 2233SW อยู่

ส่วนตัวชอบ 2233SW Contrast เยอะกว่า สีแจ่มกว่า

แต่ T2200HD ก็โอเคนะ ผมชอบ Design ของ BenQ มากกว่านะ Samsung มันเกลื่อนไปหน่อย

แล้วแต่ชอบครับ

Comment

ผมว่าสีภาพเบนคิวไม่ค่อยสวยนะเเต่เเล้วเเต่คนชอบ

Comment

ชอบ hp อะ มันปรับองศาจอได้เยอะดี ปรับความสูงต่ำได้ด้วย

Comment

ชอบ benq ครับ เพราะซิ้อมาแล้ว ถ้าไม่ชอบ นี่เรื่องใหญ่เลย อิอิ

Comment

ด้วยที่มาของยี่ห้อ ก็มีส่วนทำให้ BenQ ราคาถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆ (เทียบกับ Full HD ด้วยกัน) ถึงจะผลิตในจีนเหมือนกันๆ Samsung คงบวกค่าโฆษณาไปนิดหน่อย

แต่เท่าที่ผมใช้ บวกลบคูณหารแล้วคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปแบบเหลือๆ และเรียนตามตรง ที่เลือก BenQ เพราะผมมีทัศนคติที่ไม่ดีต่อแบรนด์จากเกาหลี (ส่วนแบรนด์ฝรั่งมันดีอยู่แล้ว แต่แพง)

Comment

ใจจิงสนใจและชอบซัมซุง (เพราะโฆษณาที่เราเห็นกันบ่อยกว่า BenQ)
                    แต่ BenQ ใช้แล้ว ก็ใช่ว่าจะห่วย คุณภาพดีเทียบเท่าเหมือนกันนะคับ ที่ราคา t2200ลง
                    ผมว่าคงกำลังจะเอา series E เข้ามา เลยต้องปรับราคาลง (เดาเอาจากการตลาดนะ)
                    ตอนนี้เหลือ 5100 เองอะ

Comment

Working...
                    X