Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสสมัยนี้ถึงนิยมใช้เป็นกระจกคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสสมัยนี้ถึงนิยมใช้เป็นกระจกคับ

เมื่อวานจริงๆแล้วตัวที่เล็งๆคือ
    ATX Case (NP) TSUNAMI Protector Goliath TG KK (Black)
    https://www.advice.co.th/product/cas...h-tg-kk-black-

แต่เห็นกระจกแล้วท้อมาก หนักมากๆ กระจกซ้ายขวาหน้าหลัง ตอนแรกคิดว่าเป็นอคิลิค เจอกระจกไปจอดเลย คิดถึงตอนขนไหยจะต้องระวังเป็นรอยเอย ไหนเกิดมันไปกระแทกอะไรแล้วเกิดแตกนี้ซวยอีก ทำไมถึงชอบใช้กันจัง อคิลิคดีกว่าเยอะ เบากว่า

เลยได้ corsair case spec 01 มาแทน(ตัวนี้ข้อเสียคืองกนี้หละมีพัดลมแถมให้ตัวเดียว)

เรื่องเมนต์บอร์ดนี้เราจัด Ryzen 5 3500 ตอนแรกใช้บอร์ด A320ธรรมดา ร้านAไม่แนะนำ แนะนำB450 แถมดันมีแต่บอร์ดแพงเลยไป เลยไปJ เขาก็ไม่แนะนำเหมือนกัน โชคดีที่มีตัวไม่แพง เลยเอาบอร์ดร้านJ ว่าแต่มันต่างกันแค่ไหน หรอ
    Last edited by liger0000; 4 Jul 2020, 09:45:24.

สวย ใส เห็นภายใน
    โดยเฉพาะบอร์ดสมัยนี้ โชว์แสงสีบรรเจิด กระจกมันมองทะลุสวยกว่า

อะคริลิค มันเป็นรอยง่ายกว่า ทนทานกว่าแต่ไม่กันรอย ดูไม่หรูเท่ากระจก

ส่วนชิพเซตบอร์ด ร้านค้าเค้ามีหลักการขายอยู่แล้ว ต่อให้ใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่ดูจากราคา cpu แล้ว ก็คงอยากให้ใช้บอร์ดที่มีราคากว่าอยู่ดี

ถ้าลูกค้าศึกษาข้อมูลมาดี แล้วมองว่าเพียงพอ ก็จัดไปครับ แต่ถ้าเอาไปแล้วไม่พอใจ เราก็ไม่สามารถไปบ่นอะไรกับร้านได้ เพราะเค้าแนะนำแล้ว

ลองหาบทความ ความแตกต่างของแต่ละชิพเซตดู คลิปเทสก็เยอะอยู่ครับ
    Last edited by taiseller; 4 Jul 2020, 11:17:15.

Comment

มันสวยกว่า ดูหรูหราสมราคา ทิ้งไว้นานๆฝุ่นจับถูออกไม่ค่อยเป็นรอย

Comment

อะคริลิค แตกยากจริง ทนกว่า แต่เป็นรอยง่าย (ไม่รู้เหลืองด้วยไหม) แต่กระจกเป็นรอยยาก ไม่เหลืองแน่ๆ เรื่องแสงอะไร ก็ดูสวยงามกว่าครับ

่ส่วนตัวผมเลือกกระจกด้านเดียวพอนะ อีกด้านไม่รู้จะโชว์อะไร แต่เคสใหม่ๆ ออกมาก็สองสามด้านกันเต็มเลย

Comment

Working...
        X