Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันมีตัวอะไรหรือเปล่าครับที่ต่อเข้า swith แล้วกระจาย wlan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันมีตัวอะไรหรือเปล่าครับที่ต่อเข้า swith แล้วกระจาย wlan

อย่างถ้าต้องการต่อเน็ตจากโน๊ตบุค ก็ต้องใช้ usb wiless ต่อกับ pc แต่มันต้องเปิดพีซีนี่สิปัญหา

แต่ถ้าเราหาอะไรที่ต่อเข้ากับ swith แล้วสามารถส่งสัญญาณไวเลท ได้ จะพอมีบ้างมั้ยเอ่ย ไม่เอาเร้าเตอร์นะ แพงเกินงบ

อ่านแล้ว งง นิดๆ ครับ ว่าต่อยังไง

ลอง ดูเป็น พวก client router ไหมครับ 2000 บาท ไม่รู้จะเกินงบหรือเปล่า

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

Comment

Comment

ชั้น 4 มัน wiless ไม่ถึง แต่มี hub อยู่ แต่ถ้าใช้ usb กับ pc ก็ได้ แต่ไม่อยากเปิดอ่ะครับ อยากปิด pc เล่นแต่ notebook โดยไม่ต้องใช้สายแลน แต่ก็ไม่มีตังซื้อ wiless อีกตัว
        เลยถามว่ามีไรที่ต่อ hub แล้วกระจายสัญญาณมะคับ

Comment

จากชั้น 4 จับสัญญาณไม่ได้เลย ประมาณ 40 เมตร
          แต่ถ้าใช้ SKY 500mw Wireless Adapter มันสามารถจับสํญญาณได้มะคับ
          อยากลอง แต่หาอุปกรณ์มะได้ ยังไงคนที่มีใช้ แนะนำด้วยครับ

Comment

น่าจะได้ครับ

Comment

Working...
            X