Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเข้าหน้า bios ไม่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเข้าหน้า bios ไม่ได้อะครับ

พอเปิดเครื่อง หน้าก็ดำสนิท หน้าจอมาติดอีกทีก็ตอน log in แล้วครับ รีสตาร์ทกี่ครั้งก็เปนแบบนี้ครับ รบกวนคนที่รู้ช่วยบอกทีครับ

สเปค?

fast boot ?

Comment

Z370 คับ ไม่ทราบว่าต้องทำไงคับ

Comment

ลองเคลียร์ cmos หรือยังครับ

Comment

ถ้าเปิด Fast boot ไว้ จะกดปุ่มเข้า BIOS ตอนบูท ไม่ได้อีกเลยครับ

บอร์ดยี่ห้ออะไรก็ไม่ยอมบอก ถ้า Asrock ก็แค่ใช้ Restart to UEFI ติ๊กตามรูป กด Apply ก็จะ restart แล้วเข้า BIOS ได้ง่ายๆ เลย

บอร์ดยี่ห้ออื่นก็มี tool ของตัวเอง หรือไม่ก็ใช้ตัวช่วยของ Windows เอง ลองไปหาดู

Comment

ขอบคุณค้าบ

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ไม่เป็นไร
                ....................

Comment

Working...
                X