overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ใครรู้เรื่องiphoneเข้ามาหน่อยครับ, มือใหม่อยากลองใช้ดูครับ

OverclockZone Member

Default ใครรู้เรื่องiphoneเข้ามาหน่อยครับ, มือใหม่อยากลองใช้ดูครับ

เรื่องของเรื่องคือ ผมคิดจะซื้อiphone แต่ยังเลือกไม่ได้ว่าจะเอาขนาดเท่าไหร่
    ไม่รู้ว่าจะเอา 8gbดี หรือ16gbดี เพราะผมไม่เคยใช้ iphoneเลย แต่อยากลองใช้ดู

คืออยากจะถามว่าโปรแกรมiphoneหลักๆ ที่จำเป็นต้องมี และน่าเล่นๆ(แบบไม่เสียเงินนะครับ)
    จะมีขนาดไฟล์ใหญ่มากมั้ยครับ โดยส่วนใหญ่จะอยู่ที่เท่าไหร่
    แล้วเกมของไอโฟนส่วนใหญ่จะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ คือถ้าไฟล์ไม่ใหญ่จนเกินคิดว่าจะซื้อ8gbก็พออะครับ
    อาจจะมีเล่นเกมบ้าง และชอบฟังเพลงแต่ก็คงลงเพลงไม่เยอะมากอย่างมากซัก200เพลงก็เยอะแล้วครับ

อีกอย่างถ้าผมซื้อiphone3gที่ปลดล็อกแล้วลงพวกโปรแกรมที่ไม่ต้องเสียตังค์หรือเป็นพว
    กโปรแกรมเถื่อนอะไรพวกนี้ถ้าเอาลงiphone
    จะมีผลอะไรบ้างมั้ยครับและมีวิธีแก้มั้ย พวกโปรแกรมฟรีมีเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member darkplayer's Avatar

ขนาดนั้นมันแล้วแต่เราครับ

ว่าจะใช้งานมากน้อยแค่ไหน แต่ ผมว่า 16G สีขาวก็สวยดีนะ งิงิ

ส่วนโปรแกรมฟรีไม่ฟรีนั้น

ตอนนี้ ไอโฟน เจลเบครได้แล้วครับ คือสามารถลงโปรแกรมที่แฮคแล้วได้อ่ะครับ

OverclockZone Member apichate's Avatar

Quote Originally Posted by wit5531 View Post
    เรื่องของเรื่องคือ ผมคิดจะซื้อiphone แต่ยังเลือกไม่ได้ว่าจะเอาขนาดเท่าไหร่
    ไม่รู้ว่าจะเอา 8gbดี หรือ16gbดี เพราะผมไม่เคยใช้ iphoneเลย แต่อยากลองใช้ดู

คืออยากจะถามว่าโปรแกรมiphoneหลักๆ ที่จำเป็นต้องมี และน่าเล่นๆ(แบบไม่เสียเงินนะครับ)
    จะมีขนาดไฟล์ใหญ่มากมั้ยครับ โดยส่วนใหญ่จะอยู่ที่เท่าไหร่
    แล้วเกมของไอโฟนส่วนใหญ่จะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ คือถ้าไฟล์ไม่ใหญ่จนเกินคิดว่าจะซื้อ8gbก็พออะครับ
    อาจจะมีเล่นเกมบ้าง และชอบฟังเพลงแต่ก็คงลงเพลงไม่เยอะมากอย่างมากซัก200เพลงก็เยอะแล้วครับ

อีกอย่างถ้าผมซื้อiphone3gที่ปลดล็อกแล้วลงพวกโปรแกรมที่ไม่ต้องเสียตังค์หรือเป็นพว
    กโปรแกรมเถื่อนอะไรพวกนี้ถ้าเอาลงiphone
    จะมีผลอะไรบ้างมั้ยครับและมีวิธีแก้มั้ย พวกโปรแกรมฟรีมีเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    อันดับแรกเลยต้องถามว่าเคยใช้ mac เปล่าวครับ เคยใช้ itunes หรือเปล่าวถ้าเคยใช้คงไม่ลำบากอะไรครับ เรืองเครืองแนะนำเป็น เครืองที่ปลดล็อคแล้วนะครับ ปลดล็อคแท้ๆนะครับไม่ใช่ใช้่โปรแกรมปลดล็อคนะครับ จะได้ไม่มีปัญหาภายหน้า เวลาลงเพลง รูป วีดีโอ ต่างจะผ่านโปรแกรม itunes ถ้าลงโปรแกรมจะผ่าน cyberduck แบบผิดกฏหมายครับ
    ถ้าเสียต้งก็โหลดผ่าน itunes เลยครับ โปรแกรมมีมากมายครับ คุ้มมากทีเดียวครับ แต่ตอนแรกอาจจะทำให้เบื่อได้ครับ ต้องศึกษาก่อนครับเรื่องการลงเกมส์โปรแกรมต่าง ปกติแล้วทางร้านเค้าจะลงมาให้เลยครับ เรื่องเครื่องอย่างที่บอกคือแนะนำเป็น เครื่องที่ปลดล็อคแล้วครับเช่นเครื่อง HK เป็นต้นครับ ผมเรียกรวมไปเลยนะครับ มันมีหลายประเทศ มาก จำไม่ได้แล้ว ราคาเครืองจะอยู่ประมาณ 23xxx-24xxx เลือกร้านดูครับ ราคาแล้วแต่คารมในการต่อรองนะครับ หาร้านที่ขายส่งใน mbk จะได้ราคาถูกครับ การซื้อ ต้องเซ็คก่อนครับ ตามรอยเครือง รหัสต่างๆว่าตรงกับเครือหรือเปล่าวครับ ซิมตอนเค้าใส่ดูดีๆครับมีการใช้ซิมล่อหรือเปล่าว ทางที่่ดีถ้ากลัวได้เครืองที่ยังล็อคแล้วเค้ามาบอกว่าไม่ล็อคหลอกเราโดยใช้ซิมล่อ ก็ให้เค้าอัพเดช ผ่าน itunesให้ดูเลยครับ
    เครื่องผมว่าแค่ 8G ก็เหลือแล้วครับ มีไรอยากปรึกษาก็ PM ถามได้ครับ

OverclockZone Member apichate's Avatar

ทำไมมันติด 2 อันหว่า
    Last edited by apichate; 26 Feb 2009 at 05:31:01.

ลองศึกษาจากเว็ปนี้ก็ได้ครับ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_...ID=109814&PN=1 (ขอขอบคุณครับ สำหรับเว็ปดีๆ)

ติด 2 อีกแล้วกำ
    Last edited by apichate; 26 Feb 2009 at 05:38:00.

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

เรื่องความจุคงต้องถามตัวเองนั้นล่ะครับ ว่าจะใช้เท่าไหร่ เพราะ 16 เด๋วก็เต็ม

Bookmarks

Bookmarks