Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมMB/VGA ไม่มียี่ห้อ DFIหรือ EVGAขายในบ้านเราครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้เหมือนกัน เข้ามาอ่าน
    แต่ตลาดเมืองไทย ราคามีผลมาก, สังเกตจากมือถือ แบรนด์ที่เน้นทำราคาเติบโตเร็วมาก
    ส่วนตัวอยากให้แบรนด์เข้ามามากกว่านี้ จะได้มีตัวเลือกมากขึ้น
    และอยากให้ EVGA เข้ามาจริงๆ ไม่ใช่ผ่านตัวแทนเข้ามา เพราะเปิดๆปิดๆหลายรอบแล้ว

Comment

Originally posted by คิม View Post
      ยังเก็บไว้อยู่เกือบทุก Socket เลย สีสันฉูดฉาดดี
      คุณคิม หลือสักใบใหมครับจะเอามาใส่7900Gsเล่นCOHภาคแรก ในวิน10 ลงผ่านแต่ใส่cheat codeไม่ใด้ครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        พันดริฟก็มีการพูดถึงเรื่องนี้ขอรับ เหตุผลหลายข้อฟังขึ้นทีเดียว

คหสต ผมว่าของเถื่อนก็มีส่วน แต่หันไปดู Stream ที่โกยเงินออกจากไทยปีนึงไม่รู้เท่าใหร่ ก็ทำให้สงสัยว่า EA พลาดอะไรไปรึเปล่า

เมื่อก่อนไม่เคยสนยี่ห้อนี้เลยนะ คิดว่าแพงแท้ รูปทรงก็งั้นๆ Corsair สวยกว่า ถูกกว่า แต่พอใด้ Define R4 มือสองถูกๆ มาตัวนึง ก็เข้าใจเลยทำไมมันถึงแพงจัง งานดีนี่หว่า

ผมว่ามันน่าจะอีหรอบ Lian Li แม้จะงานดีแต่ก็มีคนชอบน้อย อาจจะเพราะรูปทรงหน้าตา หรือราคาก็ไม่ทราบ
        เห็นด้วยครับLL แต่แปลกที่ไม่มีใครกัน

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
          ชอบ DFI ครับ เคยใช้สมัย775 ไม่เหมือนใครดี
          บอร์ดสมัยนี้หน้าตาเหมือนๆกันไปหมด

แหล่มครับ

Comment

Originally posted by pleman111 View Post
            คุณคิม หลือสักใบใหมครับจะเอามาใส่7900Gsเล่นCOHภาคแรก ในวิน10 ลงผ่านแต่ใส่cheat codeไม่ใด้ครับ
            เกมส์มันเก่า เล่นใน Win10 ผมยังไม่อยากลงเลยครับ ขนาดจะลง Win10 ยังไม่กล้าลงเลยครับ เพราะสมัยนั้นยังใช้ Win 32bits อยู่เลยครับ
            แล้วท่านจะเอา CPU อะไรมาใส่ละครับ

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
              ชอบ DFI ครับ เคยใช้สมัย775 ไม่เหมือนใครดี
              บอร์ดสมัยนี้หน้าตาเหมือนๆกันไปหมด

สวยๆเห็นแล้วรำลึกถึงความเก่า

Comment

RGB หรือจะสู้ blacklight

Comment

DFI เมนบอร์ดสวยจริงๆครับ

Comment

Working...
                  X