Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดรจนได้ครับ 3100 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่างที่ผมเคยบอกในหลายกระทู้ มีหลายครั้งมาก ที่ คนขายของแสดง บัตรประชาชน และชื่อในบัตร ก็ตรงกับเลขบัญชี และไม่ส่งของกันดื้อ ๆ

ต้องเลือกซื้อเฉพาะ User ที่ไว้ใจได้หน่อย มีประวัติขายของหน่อย ซื้อแพงนิดหน่อย แต่ได้ของ ดีกว่า ซื้อถูก แต่ไม่ได้ของ จะแพงยิ่งกว่า

จากประสบการณ์ คนที่โกงเราส่วนใหญ่ ใจเย็นมาก บางคนคุยกับ เราได้ เป็นเดือนๆ คนไหน มีประวัติโกง แต่ไม่โกงผม ผมก็ไม่ประจาน แต่ ถ้าใครโกง ก็โดนประจาน ตามระเบียบ

เคยคุยกับเพื่อน ที่เป็น พตท.และเพื่อนในสำนักงานตำรวจแห่งชาติแล้ว มันบอก ***ทำใจ .....

เคสนี้ ผู้ซื้อถือว่า ผู้ซื้อขาย ระวังตัวมาก เรื่องการโกง
    แต่ยังพลาด น่ากลัวจริงๆ

Comment

Originally posted by หนีหัง View Post

จะว่าไม่มีประวัติแล้วต้องเป็นโจร 100% มันก็ไม่ใช่นะครับ ทุกคนก็ต้องเริ่มจากไม่มีประวัติซื้อขายกันทั้งนั้นใช่มั้ยล่ะครับ คนมันจะโกง ต่อให้หัวเขียว ประวัติซื้อขายยาวเป็นหางว่าวมันก็โกง
      ตอนผมขายของชิ้นแรก 900 บาทเองขอรับ เพราะไม่มีประวัติ เลยคิดว่าขายของแพงๆก็คงไม่มีใครกล้าโอนมั้ง

ไม่มีประวัติแล้วยังกล้าโอนตั้ง 3,000 นี่เสี่ยงโครตๆ - - หัวเขียวประวัติยาวถ้าจะโกงก็โอกาศน้อยกว่าเยอะ
      Last edited by XsoeIIsJ; 27 Nov 2020, 11:33:44.

Comment

ถ้าไม่นัดรับ สมัยนี้ต้องผ่าน shopee ครับ ปลอดภัย ขอคืนได้ง่าย

Comment

ท่านเจ้าของกระทู้ โดนเพื่อน ตร. ที่ท่านอ้างว่าสนิท หลอกแกงเอาละครับ เขาถือว่าไม่ใช่หน้าที่ตนเอง จึงละเว้นได้

รูปแรก ก็บอกว่า ดูสินค้าได้ที่ไหน ลองตีเนียนโทรเข้า สนง. ถามถึงชื่อแซ่ ถ้ายืนยันได้แล้ว
          1.ปรึกษาอัยการคุ้มครองสิทธิ ทนายสิทธิมนุษยชน หรือศูนย์ไกล่เกลี่ยข้อพิพาท สนง.ยุติธรรมบุรีรัมย์ (สยจ) หรือโรงพักใกล้บ้าน หรือศาลที่มีเขตอำนาจ เพือถามความสมัครใจร่วมไกล่เกลี่่ยและเรียกเงินคืน เพื่อ แลกกับการงดคดีแพ่งคดีอาญา
          2.ถ้าติดใจก้อร้องเรียนผว.ระนองสอบวินัย ลงโทษสถานหนัก
          3.ร้องเรียนแจ้งเบาะแสทุจริตของ จนท. ละเว้นหน้าที่ เพื่อกระตุ้นเตือนให้ทุกฝ่ายทำงานฉับไวสะใจว่องไวจริงๆ แค่นี้ ระบบมีแต่เพื่อน ตร. แกล้ดราม่า ปั่นหัวคุุณไม่ให้เลือกใช้ระบบยุติธรรมทางเลือกเป็นที่พึ่ง
          ง่ายกว่าหลงเชื่อเพื่อนปลอมๆ ซะอีก

Comment

ขออนุญาตช่วยดันครับ....

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

ตอนผมขายของชิ้นแรก 900 บาทเองขอรับ เพราะไม่มีประวัติ เลยคิดว่าขายของแพงๆก็คงไม่มีใครกล้าโอนมั้ง

ไม่มีประวัติแล้วยังกล้าโอนตั้ง 3,000 นี่เสี่ยงโครตๆ - - หัวเขียวประวัติยาวถ้าจะโกงก็โอกาศน้อยกว่าเยอะ
                          ประเด็นความเสี่ยงกับความน่าเชื่อถือนั่นก็อีกเรื่องครับ ที่ผมจะชี้ให้เห็นคือไม่ควรเหมารวมว่าหัวดำไร้ประวัติ ขายของราคาสูงแล้วมันต้องเป็นโจรแน่ ๆ แค่นั้นเองครับ
                          ป.ล.ท่านหรอยมี apu มาปล่อยบ้างมั้ย อยากเล่นเกมแต่สู้ราคาการ์ดแยกไม่ไหวอะครับ

Comment

Working...
                          X