Announcement

Collapse
No announcement yet.

R5 3600 กับ gammaxx400 ช่วยทีคับผมจะหาขาAM4 ได้จากที่ไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• R5 3600 กับ gammaxx400 ช่วยทีคับผมจะหาขาAM4 ได้จากที่ไหนคับ

deepcool gammaxx400 white เวอร์ชั่นนี้อะคับ ลองหารีวิวแล้วไม่ทราบว่ามันใช้กับ am4 ได้ไหมคับ เพราะที่ไปหามาเจอแต่ของอีกเวอร์ชั่นนึง ตอนนี้รอ cpu กับ mb มาส่งเลยยังไม่มีที่ให้ลองคับ
    https://www.deepcool.com/cn/product/...128_1390.shtml

ส่วนน็อตที่วงไว้อันนี้หาไม่เจอแล้วอะครับ หรือต้องซื้อตัวแปลงขา AM4 อะไรไหมคับ ใครพอทราบบอกแหล่งซื้อทีคับ

ของมาแล้วลองดูก่อนครับ ผมว่าตัวล็อคน่าจะใช้กับฐานที่ติดมากับบอร์ดได้เลย

Comment

ใช้ได้ครับ ผมใช้กับบอร์ด X570 Socket AM4 อยู่ครับ

Comment

ไม่ต้อง ใช้ได้เลย ก็ขาเกี่ยวอันที่สองนั้นแหละครับ ส่วนน็อตที่ถามเค้าจะประกอบกับขา AM4 มาให้ในกล่องเลย

Comment

ถ้าน็อตหายต้องไปหาน็อตมาติดกับขาเกี่ยว อันที่สองครับ เพราะต้องขันเข้ากับตัว heat sink แล้วตอนใส่ก็เกี่ยวกับตัวยึดเมนบอร์ดได้เลย ตามคลิป

Comment

Originally posted by chaoticz View Post
            ถ้าน็อตหายต้องไปหาน็อตมาติดกับขาเกี่ยว อันที่สองครับ เพราะต้องขันเข้ากับตัว heat sink แล้วตอนใส่ก็เกี่ยวกับตัวยึดเมนบอร์ดได้เลย ตามคลิป
            นั่นแหละคับ ผมจะหาซื้อน็อต จากไหนได้บ้าง 555

Comment

Originally posted by คิม View Post
              ไม่ต้อง ใช้ได้เลย ก็ขาเกี่ยวอันที่สองนั้นแหละครับ ส่วนน็อตที่ถามเค้าจะประกอบกับขา AM4 มาให้ในกล่องเลย
              ผมทำหายคับท่าน ไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหนพอรู้ไหมคับ

Comment

ต้องเทียบขนาดแล้วไปหาเอาใน Ebay หละมั้ง

ผมทำสกรู M2 หาย ก็ไปหาซื้อเทียบเอา ที่ขายตรงๆบอกเลยแพงมากกกก

Comment

Originally posted by toffyeiei1 View Post
                  ผมทำหายคับท่าน ไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหนพอรู้ไหมคับ
                  ลองเอาซิงค์กับขาเอเอ็มดีแบบหูเกี่ยว ไปหาน็อตที่ร้านคลังน็อตหรือร้านที่ขายน็อต หรือไม่ก็ร้านโน้ตบุ๊ค ครับ เผื่อมีใกล้เคียง

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ ไปขอจากซิ้งเดิมของเพื่อนมา

Comment

Working...
                    X