Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ จะซื้อจอใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ จะซื้อจอใหม่

สอบถามครับ จะซื้อจอใหม่ เอาตัวไหนดีครับ 31.5 หรือ 27 นิ้วก็ได้ 144hz ไม่เอา aoc กับ samsung ประกันห่วยแตก

มียี่ห้อไหนประกันดีๆ ไม่งอแงไหมครับ

ตาม

Comment

Originally posted by aof1234 View Post
      ตาม
      เคยเชื่อใจ samsung แต่ตอนนี้มันหมดไปแล้วครับ ว่าจะไป LG 27GL850-B เดี๋ยวรอคนมาตอบเรื่องประกันก่อน

Comment

แนะนำว่าหารีวิว หาขอมูลเยอะๆครับ ผมเพิ่งเจ็บตัวมา เรื่องจอ
        ซื้อจอใหม่มาใช้งาน ระหว่าง รอเคลมจอเก่า ตอนซื้อไม่ได้คิดไรมาก หลับตาซื้อๆไป
        ผลที่ได้ สีกากมาก เจ็บ......ต่างจากจอเก่าสุดๆ
        asus va24ehe กากมากบอกตง...

Comment

ดูจะมีปัญหากับประกัน มากกว่าคุณภาพต่อราคา ลองดูยี่ห้อ dell ไม่เคยเคลมจอนะครับเคลมแต่เครื่องคอมที่ทำงาน onside services 2วันมาทำตรวจปัญหาเเปลี่ยนอะไหร่ให้วันนั้นเลย

Comment

Originally posted by masamuneOZ View Post
            ดูจะมีปัญหากับประกัน มากกว่าคุณภาพต่อราคา ลองดูยี่ห้อ dell ไม่เคยเคลมจอนะครับเคลมแต่เครื่องคอมที่ทำงาน onside services 2วันมาทำตรวจปัญหาเเปลี่ยนอะไหร่ให้วันนั้นเลย
            Dell อยากได้มากครับ แต่งบมันไปไกล มากๆ เอาไว้ไม่มีตัวเลือกแล้วสุดๆจริงๆคงต้อง Dell ครับ

Originally posted by jackpodoms View Post
            แนะนำว่าหารีวิว หาขอมูลเยอะๆครับ ผมเพิ่งเจ็บตัวมา เรื่องจอ
            ซื้อจอใหม่มาใช้งาน ระหว่าง รอเคลมจอเก่า ตอนซื้อไม่ได้คิดไรมาก หลับตาซื้อๆไป
            ผลที่ได้ สีกากมาก เจ็บ......ต่างจากจอเก่าสุดๆ
            asus va24ehe กากมากบอกตง...
            โมโห มากครับ ถ้าอยู่ใกล้ๆไม่อยากคิดว่าจะเกิดไรขึ้น
            AOC แจ้งเคลมไป 3 อาการ กลับมาเหมือนเดิมเป๊ะ คือไม่ได้ซ่อมนะรู้เลย
            Samsung จอด้านบนมันหลุดแสงลอดออกมา พนักงานบอกเคลมไม่ได้ซ่อมอย่างเดียว คือ

เลยอยากได้ ยี่ห้อ ที่ประกันมันไม่งอแง นะครับ เคลมนานไม่โกรธนะครับ ผมมีจอสำรอง แต่โกรธที่มันไม่ทำอะไรให้เลยเนี่ยละ
            Last edited by likuku2526; 9 Jul 2020, 12:39:50.

Comment

ทุกยี่ห้อมีดีมีห่วย - - ถ้าถึงคราวซวยจะยี่ห้อใหนก็ห่วยใด้หมด

เลือก Philips มาตลอดเพราะราคาค่อนข้างโอ โหมดถนอมสายตาก็ทำใด้ดี และศูนย์ก็ไม่ค่อยงอแง

แต่เพราะซื้อหลายครั้ง ( ซื้อให้เพื่อนหรือคนรู้จักด้วย ) ก็ใด้จ๊ะเอ๋ฟิลิปส์ตัวห่วยอยู่บ้างเหมือนกัน แต่ก็ยังอยู่ในเกณท์ที่ทนๆไช้ไปใด้

ไม่เท่าตัวห่วยของ BenQ ทำเอาเหวอเลย จอ IPS แกะกล่องแต่ภาพยังกะจอ TN อายุ 10 ปี รับไม่ใด้

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ทุกยี่ห้อมีดีมีห่วย - - ถ้าถึงคราวซวยจะยี่ห้อใหนก็ห่วยใด้หมด

เลือก Philips มาตลอดเพราะราคาค่อนข้างโอ โหมดถนอมสายตาก็ทำใด้ดี และศูนย์ก็ไม่ค่อยงอแง

แต่เพราะซื้อหลายครั้ง ( ซื้อให้เพื่อนหรือคนรู้จักด้วย ) ก็ใด้จ๊ะเอ๋ฟิลิปส์ตัวห่วยอยู่บ้างเหมือนกัน แต่ก็ยังอยู่ในเกณท์ที่ทนๆไช้ไปใด้

ไม่เท่าตัวห่วยของ BenQ ทำเอาเหวอเลย จอ IPS แกะกล่องแต่ภาพยังกะจอ TN อายุ 10 ปี รับไม่ใด้
                คือเจอ 2 ที ติดก็ไม่ไหวนะครับ คือถ้านานๆเจอทีมันก็พอทนได้อยู่ครับ

Comment

ถ้าเน้นประกันคงต้อง dell onsite support นั่นแหละครับ ผมเคยเคลมจอ U2713H เดือนสุดท้ายของประกันสามปี ได้ UP2716D ตัวใหม่มาเลย(แต่ก็นับประกันตามเดิม คือแค่เดือนเดียว)

จริงๆ spec ต่างๆมันจะมีคู่เทียบจากค่าย LG ที่ spec พอๆกันแต่จะถูกกว่า 4-5พันบาท ส่วนต่างของราคาก็คือประกันก็ว่าได้ ซึ่งก็คิดอีกแง่ว่า เก็บส่วนต่างเอาไว้ ซื้อจอสำรองตอนเคลมดีกว่าไหม? อันนี้ขึ้นกับความจำเป็นของงาน ว่ารอได้ไหม

แต่เรื่องความทนทานก็บอกได้ยาก อย่าง LG นี่ TV ผมทั้ง plasma ,lcd ตัวเก่าสุด 10 ปียังใช้ได้ดี แต่ monitor นี่เจอ 23ea63 พังไป 1 ตัวแบบเปิดไม่ติด บอร์ดพังจากสามตัว อีกตัวนึงสีเพี้ยน (แต่ก็พังตอนอายุห้าปีเลยประกันไปละ)

Comment

เสี่ยวมี่ 31.5นิ้ว จอโค้งล่ะ 555

Comment

1440p only มากกว่านี้ก็แล้วแต่งบ

Comment

ถ้าเน้นประกันก็ Dell กับ Acer

Dell นี่เจอมากับตัวคือประกันมหาเทพจริงๆ เปลี่ยนสวนถึงบ้านไม่ถามสักคำ บางทีจะเคลมได้ refurbish แต่บางทีก็เคลมได้ของใหม่

Acer อ่านจากคนอื่นมาเปลี่ยนถึงบ้านเหมือนกัน แต่ส่วนตัวยังไม่เคยลองใช้บริการ

ส่วนจะเอาจออะไรไปถามความต้องการตัวเองก่อนครับ TN vs IPS vs VA

Comment

Working...
                        X