overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ใครใช้ สีเขียว อยู่ ดูหนังเป็นไงบ้างครับ

OverclockZone Member B-cool's Avatar

Exclamation ใครใช้ สีเขียว อยู่ ดูหนังเป็นไงบ้างครับ

ใครใช้ สีเขียว อยู่ ดูหนังเป็นไงบ้างครับ พักนี้ สีแดง ทำมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

เห็น สีเขียว สวยกว่า เลยอยากรู้ว่า พวก การ์ดตัวราคา ไม่ต่ำกว่า 6000 สีเขียว ดูหนังแล้ว ภาพเป็นไง ครับ

ใครมีความรู้ และเคยใช้ทั้งสองค่าย ช่วยบรรยาย หน่อยครับ อยากเล่นait แต่ การ์ดไม่สวย

ผมไม่ได้แบ่งแยกนะ ส่วนตัว เคยใช้ทั้งสองค่าย แต่ไม่เคยใช้การ์ดตัวใหญ่ของ สีเขียว เลยอยากถามความคิดเห็น

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ผมก็เคยใช้ 8800 GT ดูหนังที่ปรับความละเอียดสูงๆ ก็สวยนะ

OverclockZone Member playplay's Avatar

ก็ดีนิครับ ปกติ ส่วนใครชอบสีสันแบบไหน มันก็ปรับแสงสีได้แบบTV นั้นแหละ ไม่ต้องเป้นห่วงครับ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ชมพู่ใช้ได้ครับ ถ้าดูแบบ HD

(ตอบตรงคำถามป่าวหว่า??)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ก็พอได้ ( ใช้ดูหนังเป็นหลักเลย ตัวนี้ )
    หนังประมาณ 70-80 เรื่องที่รอดู ( ใน BOX ) และเกือบ 50 เรื่องที่โหลดเสร็จ และ Upload ทิ้งใว้ (รอโอนย้าย)
    @..@ (ดูไม่ทัน ดูได้วัน ละ เรื่อง 2 เรื่องเอง)
    ปล. นี้เน็ต 1 M นะ 555 ( ลากนิดหน่อย เพื่อความเสถียร ^^" )

OverclockZone Member B-cool's Avatar

ถ้าซื้อตัวนี้ EVGA GTX260 Core216 SuperClocked - 55NM มาดูหนัง HD

เล่นเกมส์ ok ไม๊ครับ ( เกมส์ก็ไม่ค่อยเล่น เล่นมากเล่น PS3 )

ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกเลย งบ 10,000 บาท คิดอยู่ละหว่าง Ati กับ nvidai ชอบ ati แต่ติดตรง ที่ nvidai การ์ดสวยกว่า ถ้า งบประมาณนี้ มีการ์ดจอ ตัวไหน ati สวย ๆ บ้างครับ

OverclockZone Member playplay's Avatar

-*- กาดจอมันอยู่ในเคสนิครับ ไม่มีใครไปนั้งมองหรอกมั้ง ว่าสวยอะเปล่า เหอๆๆ

ผมว่านะ ไม่ค่อยเล่นเกมใน com หากาดราคา ประมาณ 3000 ก็พอครับ อีก 7000 เก็บไว้ไปถอย Xbox360 อีกตัวละกัน

ขอบคุณ ครับ เคส บางท่าน มันก็ใส่ ๆ มองเห็นด้านใน นะครับ เหมือนที่ผมเคยขายไปนานแล้ว

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    ถ้าซื้อตัวนี้ EVGA GTX260 Core216 SuperClocked - 55NM มาดูหนัง HD

เล่นเกมส์ ok ไม๊ครับ ( เกมส์ก็ไม่ค่อยเล่น เล่นมากเล่น PS3 )

ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกเลย งบ 10,000 บาท คิดอยู่ละหว่าง Ati กับ nvidai ชอบ ati แต่ติดตรง ที่ nvidai การ์ดสวยกว่า ถ้า งบประมาณนี้ มีการ์ดจอ ตัวไหน ati สวย ๆ บ้างครับ
    แหล่มครับ...

OverclockZone Member jobzaa's Avatar

ผมใช้อยู่ perfect

OverclockZone Member neromimz's Avatar

สีจะเข้ม แล้วดูมัวๆกว่า การเคลื่อนไหวของภาพ อาจเกิดโกสเล็กน้อย แต่สังเกตุได้ยาก
    ลูกเล่นจะค่อนข้างน้อยกว่า ภาพจำพวกเส้นลวดเล็กๆ จะดูไม่เนียนตาเท่าไหร่
    ทั้งนี้อยู่ที่ Codec ที่ใช้เปิดไฟล์หนังด้วย

โดยรวมแล้วก็ ดูได้ไม่เป็นปัญหาคับ

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

^
    ^
    ghost มันไม่เกี่ยวกับ VGA นินา มันอยู่ที่จอแล้วครับ แล้วเรื่องลูกเล่นแบบ เส้นลวดเล็กๆ นี่ไม่เกี่ยวเลยนะครับ ตัวหนังมันไม่ใช่กราฟฟิค 3มิติ นิ มันจะไปต่างกันตรงไหนเนี่ย

คนที่บอก nvidia ดูหนังสีซีด สงสัยไม่ได้ไปปรับ range 0-255 หรือ เร่ง salutation ขึ้นแหงๆ ใน control panel ของ nvidia อ่ะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ก็ปรกติดีครับ ผมดูแต่ dvd

OverclockZone Member neromimz's Avatar

อธิบายตามที่ตาเห็นคับ
    ขออภัยในบางลีลานะคับ แห่ะๆ = ="
    สงสัยจะจริงที่ว่าผมไม่ได้ไปปรับที่ Control Panel nVidia ด้วยล่ะ
    ขอย้ำว่า อยู่ที่ Codec ด้วยนะค๊าบ

ตกลง วันนี้ หน้าหมืด ซื้อ EVGA GTX260 Core216 SuperClocked - 55NM มาแล้ว กำ ไม่มี PSU ใช้อีก ของหมด

เลยไม่ได้ลอง เลย เห็นแล้ว อดใจไม่ไหว ตัวการ์ด ยอมรับว่าสวยกว่า ait ตอนนี้มาก ในราคา ระดับเดียวกันนะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เอามานี้เดี๋ยวเทสให้
    iCute PRO 750 W รออยู่ เอิ๊กๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks