Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ...HDD เจ้ง!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ...HDD เจ้ง!!!

HDD Seagate 250GB IDE ผม มันตั้งใจเสียพร้อมกัน 2ลูกเลย..

ตัวที่ 1 . อาการสุดท้ายคือ checkdisk ตลอด จนล่าสุด พาร์ติชั่นหลุดหายไปเลย (เดิมมี 2) แล้วต่อมา ไม่ checkdisk ละ แต่กลับมองเห็นเป็น 1TB...ซะงั้น..เข้าไปทำไรก็ไม่ได้ครับ...

ตัวที่ 2.. หนักหน่อย..เปิดเครื่องติดปั๊บ มีเสียงดัง แก๊กๆ เหมือน เสียงลูกแก้วตกพื้น...แล้วก้วมีเสียงจี้ดๆเป็นช่วงๆ ตลอดเวลา เข้า winsdow ต่อไม่ได้เลย...

...อยากสอบถามท่านผู้รู้ว่า..ยังพอซ่อมแซม และดึงข้อมูลกลับมาบ้างไหมครับ...
    ที่ต้องการคือข้อมูล..ตัว HDD ไม่ห่วงเท่าไร..กะว่ากำลังหา SATA มา Backup พอดี ดันเสียซะก่อน..อยากได้คำแนะนำ พร้อมราคาเบื้องต้นครับ..
    ......(ที่สำคัญสีชมพูทั้งนั้นที่เสียดาย อิอิ..)..0819294650..
    Attached Files
    Last edited by kwanjailg; 26 Feb 2009, 09:46:03.

เจิมครับ..

Comment

ลองหาบล็อก EXternal มาใส่ดู

เผื่อจะกู้ได้นะ

ไม่ลองไม่รู้ๆๆๆ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

Comment

.......

Comment

Working...
        X