Announcement

Collapse
No announcement yet.

#100/2563>iPhone5/G4-Note3-J2-Grand2-ACE-S3mini-S6-J7prime/AcerSpin/ปิด 12 | 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #100/2563>iPhone5/G4-Note3-J2-Grand2-ACE-S3mini-S6-J7prime/AcerSpin/ปิด 12 | 12.58.58

#100/2563>iPhone5/G4-Note3-J2-Grand2-ACE-S3mini-S6-J7prime/AcerSpin/HTC820/AsusZenfone/Wiko/LG/ ปิด 12 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 12-7-2563 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.LG G4 Stylus

เครื่องเปิดติดใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    จอไม่แตก ไม่ร้าว ทัชได้ปกติทุกจุด
    แบต ปากกา ฝาหลัง มีให้ครบๆ

ตำหนิ คือ จอเริ่มเสื่อม เปิดมาแรกๆ จะเป็นเส้นขาว (ตามรูป)
    เปิดไปสักพัก จะเริ่มชัดขึ้น จนเกือบปกติ
    เอาเป็นว่า ดูได้ ใช้งานได้ปกติ

มีตัวเครื่องให้ สายชาร์จไม่มีให้นะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดใช้ได้แน่นอน

เปิด 600 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.iPhone 5 / 16 Gb Black

#เครื่องใช้งานปกติ_ไม่ติดไอคลาว
    .
    .
    ✅เครื่องใช้งานได้ทุกอย่าง
    ✅จอดี ไม่มีแตกร้าว ทัชได้ปกติทุกจุด
    ✅wifi bluetooth ปกติ
    ✅ใส่ซิมมีสัญญาณ โทรเข้าออกได้ปกติ
    ✅กล้องหน้า-หลังใช้งานได้ ถ่ายชัดปกติ
    ✅ไมค์ดี ลำโพงดังปกติ
    ✅ปุ่มโฮมยังใช้ได้
    ✅สั่นปกติ ปุ่มเพิ่ม-ลดเสียงปกติ
    ✅สุขภาพแบตยังดี เพิ่งเปลี่ยนไม่นาน อึดๆ อยู่
    ✅ได้ไปเอาไปใส่ ID โหลดแอพได้ปกติ
    ✅ใส่ Icloud เองได้เลย ไม่ติดล็อคใดๆ
    .
    โหลดแอพหลักๆ ไว้ให้แล้ว
    ถ้าจะให้รีก่อนส่งก็บอกได้(จัดให้)

.
    ❎ตำหนิ ❎อ่านให้เข้าใจนะครับ
    ❎ลำโพงสนทนาไม่ดัง เปิดลำโพงนอกได้ยินปกติ
    ❎จอเผยอเล็กน้อยแถวๆ ปุ่ม +-
    ❎ใกล้ๆ กล้องหลังมีรอยร้าวเล็กน้อย (ดูตามรูปสุดท้าย)
    ❎น๊อตปิดตูดหาย 1 ตัว

.
    .
    ▶️▶️มีตัวเครื่องให้พร้อมแบตฯ นะครับ สายชาร์จไม่มีให้
    .
    ✅✅รับประกัน 3 วัน ว่าเป็นตามที่แจ้งนะครับ✅✅
    .
    เปิด 700 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Samsung Galaxy Note3 / SM-N900K

#ตัวเกาหลี_รองรับ4G.
    #เครื่องสภาพดี_จอดีไม่แตกไม่ร้าว_แต่ทัชสกรีนลั่น

.
    เครื่องยังถือว่าสภาพยังดีครับ
    ฝาหลังยางเริ่มเหนียวๆ เอาไปขัดเองครับ
    แบตมี ฝาหลังมี ปากกามี
    .
    เทสอะไรให้มากไม่ได้ เพราะทัชสกรีนมันลั่นเอง
    ดูจากรูปในหน้าโทร มันจะกดเลข 3 เองตลอด
    เลยเอามาปล่อยต่อครับ เป็นอะไหล่ไป

.

ทัชสกรีนดูจากผล Test เลยนะครับ จัดให้เห็นชัดๆ แล้ว
    .

มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต ฝาหลัง และปากกานะครับ
    สายชาร์จไม่มีให้

.
    รับประกัน 3 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .
    เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.Acer Spin 1 SP111-32N

#เครื่องเปิดติดเข้าวินโดว์ได้_จอแตก

.
    สภาพเครื่องตามรูปเลยครับ
    ต้องเอาไปเปลี่ยนจอใหม่นะครับ
    อุปกรณ์ข้างในครบๆ
    .
    เครื่องได้มาสภาพนี้เลย
    ไม่มีสายชาร์จมาด้วย
    แต่แบตยังไม่หมดนะครับ เปิดติดอยู่
    สายแพรจอยังอยู่ ต่อจอได้ปกติ ภาพมา(ไม่เสีย)

.
    ลองต่อออกจอนอก HDMI แล้วภาพมาปกติ
    เข้า windows 10 ได้ปกติ แต่ติดรหัสอยู่
    เอาไปลงใหม่ หรือเอาไปแก้กันเองนะครับ

#มีให้ตามภาพ ไม่มีสายชาร์จนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด เข้า windows ได้แน่นอน ต่อจอนอกได้แน่นอน
    .
    เปิด 1500 บาท +ส่งลงทะเบียน 100 บาท

5.HTC Desire 820 Dual Sim

#เครื่องเปิดติดวนโลโก้_งานช่าง

สภาพเครื่องตามรูปเลยครับ
    เปิดติด แต่บู๊ทวนโลโก้
    แบตยังดี ชาร์จได้ปกติ
    ปุ่มกดต่างๆ ปกติดี
    เครื่องได้มาสภาพนี้เลย
    ฝาหลังร้าว 1 เส้น จอ 1 เส้นบางๆ
    ไม่มีสายชาร์จมาด้วย
    .
    #มีให้ตามภาพ ไม่มีสายชาร์จนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน
    .
    เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.Samsung Galaxy Grand2 / G7102

▶️เครื่องยังใช้งานได้
    ▶️จอแตก แต่ทัชได้ปกติ ปุ่มต่างๆ กดได้ปกติ
    ▶️wifi bluetooth ปกติ
    ▶️กล้องหน้า-หลังใช้ได้
    ▶️ใส่ซิมโทรได้ปกติ
    ▶️แบตยังดี ชาร์จเข้า ตูดชาร์จดี
    ▶️ปล่อยตามสภาพนะครับ
    .
    ตำหนิ อ่านให้ดีนะครับ จะได้เข้าใจก่อน
    เครื่องใช้ๆ ไป ชอบรีสตาร์ทเอง
    บางครั้งแอพเด้งปิดการใช้งาน

.
    ตีเป็นงานช่าง งานอะไหล่นะครับ
    .
    มีตัวเครื่องให้แค่นั้นนะครับ
    แบตกับสายชาร์จไม่มีให้
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด เป็นไปตามที่แจ้ง
    .
    เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.ซาก Samsung Galaxy S6 EDGE
    .
    สภาพตามรูปเลยครับ
    ฝาหลังมี ถาดซิมมี บอดี้ไม่งอ
    จอแตก ปุ่มอื่นๆ อยู่ครบ
    เสียบสายชาร์จไฟเข้าเครื่องอุ่น
    .
    พอลองชาร์จแบบไร้สายเครื่องติดนะครับ(รูปสุดท้าย)
    .
    มีตัวเครื่องให้แค่นั้นนะครับ สายชาร์จไม่มีให้
    .
    ปล่อยเป็นซากไม่มีการรับประกันนะครับ
    .
    เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.Samsung Galaxy S3 mini

#เครื่องใช้งานได้_สภาพไม่สวย_ทัชรวน

เครื่องยังใช้งานได้ดี
    จอแตก แต่ทัชได้ แต่มีรวนบ้าง
    ฝาหลังไม่สวย
    แบตยังดี ชาร์จเข้า ตูดชาร์จดี
    ปล่อยตามสภาพนะครับ
    .
    .
    มีตัวเครื่องให้แค่นั้นนะครับ สายชาร์จไม่มีให้
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน
    .
    .
    เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.Samsung Galaxy Ace S5830.

เครื่องจอดี ไม่แตก ไม่ร้าว ไม่เบิร์น
    ปุ่ม Power กดได้ โฮมก็กดได้
    จอยังทัชได้
    แบตยังเก็บไฟ ชาร์จได้ปกติ
    นอกนั้นไม่ได้ลอง
    .
    สภาพตามรูปเลยครับ
    .
    .
    .
    .
    เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.Samsung J2 / SM-J200GU/DS

.
    สภาพเครื่องยังสวย สภาพยังดีครับ
    การใช้งานปกติดีครับ
    กล้องชัดๆ สวยๆ เลย
    จอภาพแจ่มๆ
    wifi bluetooth ใช้งานได้ปกติ
    จอทัชได้ปกติทุกจุด
    ลำโพงดังดี
    โทรออก-รับสายปกติ
    .
    ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    เครื่องเปลี่ยนจอใหม่(เทียบ)เลยไม่ค่อยสนิทมีแสงลอด(จอแท้แตก)
    ฝาหลังคนละสีกับตัวเครื่อง

.
    มีตัวเครื่องให้พร้อมแบตนะครับ
    สายชาร์จไม่มีให้

.
    รับประกัน 3 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .
    เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.UNITEK Y-1062
    SATA HDD Dock Station with Card Reader + Hub (USB + eSATA)

เครื่องใช้งานได้ปกติ

มีแต่ตัวเครื่องให้อย่างเดียว
    อุปกรณ์อื่น และสายต่างๆ ไม่มีให้นะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้แน่นอน
    .
    เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

Features:
    Supports both SATA 2.5" HDD and 3.5" HDD
    Supports 3.5" HDD - IDE to SATA HDD Docking Converter is required
    PC connection: USB 2.0 or eSATA
    Built in 2-Port USB Hub
    Data transfer speed up to 3Gbps
    eSATA and USB can be used at the same time
    Support Window 2000/XP/Vista, Mac OS 9.X or higher, Linux
    Dimension: 134 x 122 x 56mm (approx.)
    Weight: 212g

Support Card Types:
    SD / SDHC / Extreme SD / Extreme III SD / Ultra II SD / MMC 1 / MMC 2 / MMC 4.0 / RS MMC / HS RS MMC / MS / MS DUO / MS PRO / MS PRO DUO / MS MagicGate / MS MagicGate PRO / MS MagicGate DUO / MS MagicGate PRO DUO / Extreme MS PRO / Extreme III MS PRO / HS MS MagicGate PRO DUO / MS ROM / MS Select

T-Flash Card / Micro SD / M2

12.Wiko Bloom

เครื่องเมื่อก่อนปกติ
    ก่อนดับไป มีอาการค้างโลโก้
    แต่ตอนนี้เปิดไม่ติดแล้ว
    รับประกันจอให้ครับ ว่าจอยังดีใช้ได้ปกติ
    ใครหาจอ บอดี้ แบต เอาไปครับ ไม่แพง

รับประกัน 3 วัน ว่าจอใช้ได้แน่นอน

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13.LG G Stylo LS770

เครื่องเปิดติด จอแตกนะครับ
    ตัวเครื่องสภาพยังดีพอได้ครับ สวยๆ อยู่

แต่ลองอะไรให้มากไม่ได้ เพราะจอมืด
    ลองเปิดเครื่องติด แต่จอไม่มีภาพเลย
    แต่มีแสงติดอยู่ครับ

มีตัวเครื่องให้พร้อมฝาหลังแค่นั้นนะครับ

เอาเป็นว่าขายเป็นอะไหล่นะครับ

14.True Smart 4G MAX 5.0

#ปล่อยเป็นอะไหล่ #งานช่าง

เครื่องสภาพยังสวย
    แบตยังดี
    รูชาร์จปกติ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม

แต่ตอนนี้ ทัชแตก และค้างโลโก้
    .
    .
    ปล่อยตามสภาพ ตามรูปไปครับ
    ได้ตัวเครื่องพร้อมแบต สายชาร์จไม่มีให้นะ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

15.TEAC Corporation BLUETOOTH SPEAKER MJBTS1

ลำโพงบลูทูจ แบบแปะผนัง
    ปิด-เปิด เครื่องด้วยการดึงเชือก อย่างเท่เลย
    การใช้งานปกตินะครับ วิทยุใช้งานได้ปกติ
    ลองเปิดแล้ว มีเสียงออกปกติ เสียงพอใช้
    ในส่วนของบลูทูจ ก็ใช้งานปกติ
    มีให้ตามในรูปนะครับ เสียบไฟใช้ได้
    ไม่มีรีโมทนะครับ ผมได้มาแบบนี้ แค่นี้เลย
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

16.Sony Radio

ลำโพงแบบอนาล๊อก
    เหมาะแก่การสสะสมนะครับ
    เปิดไม่ติด ต้องเอาไปซ่อมนะครับ
    ปล่อยเป็นของเสีย ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

Comment

2-700
      0850511960

Comment

Originally posted by Oonjai View Post
        2-700
        0850511960
        ขอบคุณครับ

Comment

Comment

ปิดแล้วจ้าาาา

Comment

Working...
            X