Announcement

Collapse
No announcement yet.

แมร่ง ก็อบต่างชาติมาเห็นๆ นิสัยเสียหว่ะสมัยนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แมร่ง ก็อบต่างชาติมาเห็นๆ นิสัยเสียหว่ะสมัยนี้

ลองฟังเพลงนี้ดู ดิ่ ก็อบมาชัดๆ

ใครไม่ได้ฟังจะเสียใจนะจะบอกให้

ใครฟังแล้ว ก็ฟังอีกรอบละกัน 5555+

Last edited by ruxky; 26 Feb 2009, 13:09:03.

ไฟล์โหลดไม่ได้แล้วนะท่าน
    แต่ว่าเขาตั้งใจเหรอปล่าวละผมว่าเขาตั้งใจนะ

Comment

เดี๋ยวนี้เอาทำนองของต่างประเทศมาทำใหม่เยอะครับ
      น่าจะโดนซะบ้าง

Comment

กำ ทำไมผมโหลดได้หว่าา

Comment

ผมก็โหลดได้นะ
          แต่ว่าผมนึกไม่ออกอะว่าเพลงอะไร ได้ยินแต่เสียงแคน เหอๆ
          เพลงฝรั่งใช่ปะ

คุณจะหมายความว่าฝรั่งก็ก๊อบของเขาเหมือนไทยเหรอครับ มันก็มีนานแล้วนะเรื่องก๊อปๆเนี่ย
          ได้แต่ปล่อยไปครับ 5555 ไทยก็ก๊อบเขาเป็นร้อยเพลงละ เรื่องนี้มันเรื่องธรรมชาติ

Comment

ดนตรีไทยก็แหล่มนะเห็นไหม ต่างชาติยังชอบใจ เอามาใส่เป็นแนววงตัวเองเลย ฮ่าๆ

Comment

ใครก๊อปใคร ไม่เข้าใจ
              เพลงนี้มันของศิลปินไทยไม่ใช่เหรอ

Comment

เพลงนี้แทคทูคัลเลอร์อัลบั้มสะมอรูม2เขาร้่องนะครับ น่าจะไทยไปก๊อป---->ต่างชาติมา

Comment

เพื่อให้ดูดี เขาจะบอกว่า ไม่ได้ก๊อบ แต่เป็นแรงบันดาลใจ

Comment

ตกลงใครก๊อปใครครับ
                    พอดีฟังสำเนียงพิณ เพนทาโทนิค มันคล้ายๆ เพลงบ้านผมเลยอ่ะ

Comment

นอกเรื่องหน่อยครับ
                      ตามลายเซ็น จขกท. ทำไมอย่าให้จอยครอบงำครับ

Comment

ตกลงมันก๊อบ เพลงไหนมาหรอครับ จะได้ไปหาฟัง

Comment

ผมว่า silly fool copy เพลง got the life ของ korn มาก็น่าเกลียดเหมือน กัน แม้จะเปลี่ยนบางช่วง แต่เหมือนเกิน ผมไม่บอกนะเพลงอะไร ลองไปฟัง korn ก่อน แล้วจะรู้ว่าเพลงอะไรของ silly fool
                          นั่นก็เป็นอีก 1 แรงบันดาลใจเหมือนกัน 55555555555

อันนี้ไม่นับพวกที่เอา ทำนอง ต่างชาติ มาใส่เนื้อไทยนะ อันนั้น บางอันเค้าให้เครดิตด้วย แต่ส่วนใหญ่ไม่ให้ ..อิอิ

Comment

จำการประกวดวงดนตรี M150 ปีแรกกันได้ไหม?
                            ที่เค้าให้แต่งเพลงเอง ให้มีคำว่า ใจเกินร้อย ด้วย
                            แมร่งมีอยู่วงนึง เอาเพลง Erotomania ของ Dream Theater มาเล่นทั้งดุ้น ทั้งเพลง (เล่นก็ห่วย)
                            แล้วก็ตะโกนตอนท้ายเพลงว่า ใจเกินร้อย โครตน่าสมเพชเลย

แล้วรู้ใหม ว่าสุดท้ายแล้ว วงนี้ แมร่งดันได้รางวัล เพลงดีเด่น
                            ไม่รู้ว่า กรรมการมันโลกแคบ หรือว่า วางรางวัลไว้หมดแล้ว ว่าใครได้อันไหน
                            Last edited by nitroboy; 27 Feb 2009, 02:29:34.

Comment

Bodyslam ความรักทำให้คนตาบอด - Hoobastank The Reason

http://www.dailymotion.com/video/x2p...e-reason_music

Comment

Working...
                              X