Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆพี่ๆคิดว่า pus 600wเต็ม มันจะกินไฟวันละเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆพี่ๆคิดว่า pus 600wเต็ม มันจะกินไฟวันละเท่าไร

เพื่อนๆพี่ๆคิดว่า pus 600wเต็ม มันจะกินไฟวันละเท่าไร เอาแบบว่าเปิดทั้งวันนะ 24 ชม.

คำนวณไม่ถูกแล้วครับลืมสูตรเรียนมานานเกิน
    รอท่านอื่นแล้วกันครับ
    ท่านอยู่หอเหรอครับถึงได้มานั้งคิดค่าไปต่อวัตต์อิอิผมก็อยู่หอนะ
    น้องหมาน้อยน่ารักดีครับ

Comment

กินตามจำนวนอุปกรณ์ที่เรียกไฟใช้งาน
      ไม่ได้กินไฟเต็มกำลังของ PSU ที่มี
      ใช้ PSU 1000W
      ในเครื่องมี CPU celeron + RAM 256M + FX5200 + HDD 40G + CD Drive กินไฟรวม 150 W
      PSU 1000W ก็จ่ายไฟแค่ 150 W แค่นั้น

Comment

pus = PSU?

ให้คำนวณอุปกรณ์ในเครื่องขอรับ ไม่ใช่ดูที่ PSU

Comment

โทดทีครับพิมพ์ผิด psu คับ
          ใครมีสูตรคำนวนก็บอกด้วยนะคับ

Comment

Working...
          X