overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ถามเกี่ยวกับ farcry 2 หน่อย

OverclockZone Member

Default ถามเกี่ยวกับ farcry 2 หน่อย

ด่านแรกเริ่มเลย

พอออกจากห้องนั้น

แล้วมัน มี รถให้ขึน

กดขึ้นรถไงอะ

ดูในแผ่นที่มันวงกลมสีแดงๆ ให้ขึ้นรถ

หรือไม่เกี่ยวกัน

OverclockZone Member

0

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

มันให้ซ่อมรถ ครับ

OverclockZone Member keehoman's Avatar

ไปฝากระโปรงหน้ารถกด E ครับมันก็จะไขๆๆ

แล้วพอเสร็จก็เดินไปตรงประตูกด E ขึ้นรถครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

Quote Originally Posted by keehoman View Post
    ไปฝากระโปรงหน้ารถกด E ครับมันก็จะไขๆๆ

แล้วพอเสร็จก็เดินไปตรงประตูกด E ขึ้นรถครับ
    ตามนั้น ติดตั้งแต่ตรงนี้ คงต้องหา บทสรุป มาดู โดยด่วนแล้วนะจ้ะ - -'

สู้ๆเน้อ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ด่านแรกไปเก็บเพชรที่รถไฟก่อนนะ แล้วไปซ่อมรถ จากนั้นหาบทสรุป

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เกมนี้ผมพยายามเล่น ทีไรก็ไม่เกิน 30 นาที แถมยังไม่ไปไหนเลยอีกด้วย
    ไม่ชอบภาคนี้เลย

OverclockZone Member phoodit's Avatar

สุดยอดเกมส์ในดวงใจเลยครับ
    ใจเย็นเล่นไปเรือยๆครับ เเล็วคุณจะผมกับความสนุกสุดยอดเองในไม่ช้า 55

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ใครใจร้อนไม่ควรเล่นเลยนะครับ เกมส์นี้น่ะ

ต้องใจเย็นๆ ดูดดื่มกับธรรมชาติ แล้วจะพบสไตล์การเล่นของตัวเอง ผมว่าเกมนี้ผมเล่นแล้วได้อรรถรสสุดๆแล้วนะ แต่เสียอย่างเดียว AI ดูโง่ๆไปหน่อย(อันที่จริงโคตรโง่เลย)

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ใจเย็นครับ
    เพราะสิ่งที่ควรทำในเกมคือ
    "ทำตามจุดสีแดง และพยายามอ่านคำสั่งให้ละเอียดว่าให้ทำอะไร"
    แค่นี้ คุณก็สามารถเคลียร์เกมแบบไม่พึ่งบทสรุปได้ครับ

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

ตามท่านนั้นไป ส่วนภารกิจถือว่าไม่ยากนะ (อันที่จริงยากตรงต้องผ่านจุดตรวจหรือทางผ่านๆต่างๆๆมากกว่า)
    เเรกๆๆท่านอาจจะงงของภารกิจ ทั้ง 2 ฝ่ายเล่นไปสักระยะท่านก้อจะรุ้ว่ายังไงมันก้อต้องทำทั้ง2ฝ่าย (ผมไม่ได้สนใจภารกิจเรย ขับรถชมธรรมชาติเเละเสียงปืนเเละกลิ่นไฟไหม้ชะมากกว่า งั่กๆๆ)

ถึงเเม้ A.I จะฉลาดมากในบ้างเรื่องเเละโง่สุดๆในบ้างเรื่อง เช่นกัน..... เเต่เกมก้อสนุกนะผมชอบ (ถ้าไม่ติดภารกิจห่วยเเตกกับจุดตรวจสุดเทพตายปุ๊บ เพิ่งถล่มไปตะกี๊ ผ่านไปทำภารกิจกลับมามีคนอีกละ ตายเพราะจุดตรวจ 95% ทำภารกิจผมไม่ค่อยคายเรย 55555+)
    Last edited by nabizkit; 2 Mar 2009 at 02:21:32.

OverclockZone Member guyo's Avatar

ผมชอบภาคแรกมากกว่าครับ อันนี้เล่นแล้วเหมือนขับรถกินลมชมวิวยังไงไม่รู้
    เรื่อยๆ เปื่อยๆ ประเภทมารับเควสแล้วไปทำเควสยังไงไม่รู้

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ไอ้ที่ยากมันตรงป้อมยามตามจุดต่างๆ นี่แหละ
    แต่ผมมีเทคติกเฉพาะตัวคือ ขว้างระเบิดใส่รถ รอให้มันระเบิด ตู้ม!!! ผมเล่น Easy AI โดนระเบิดตายเลย
    แต่พอโดนรุมมากๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกัน 55+
    ส่วนที่ว่าขับรถกินลมอะ ผมขี้เกียจขับ ผมขึ้นรถบัสเอา ภารกิจอยู่ตรงไหน ก็ขึ้นรถบัสไปจุดที่ใกล้สุด 55+ ขี้เกียจขับรถนานๆ

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

แนะนำนิด ถ้าใครไม่อยากบู๊กับ จุดตรวจต่างๆนะ

- SVD Dragunov จอดไกลๆแล้วส่องแม่มเลยจ้า
    - PKM ไว้สู้ระยะประชิด
    - IEDs / RPG ไว้ทำภาระกิจ วางระเบิดนี่เหมาะมากๆ ย่องไปเงียบๆ วางเส็ด เผ่นทันที

แต่ถ้าใครขับรถคล่องๆ แหกด่านบ่อยก็ทำเลยนะ ง่ายดี ผมก็ใช้แบบนี้แหละ ขี้เกียจสู้

OverclockZone Member mawin13's Avatar
    บ้านแพรก-นครหลวง พระนครศรีอยุธยา

Question

หาจุดเล็งปืนปรับตรงไหนครับ

Quote Originally Posted by mawin13 View Post
    หาจุดเล็งปืนปรับตรงไหนครับ
    ใน Option หมวดอะไรไม่รู้ครับ ลืม มันจะมีหัวข้อ Cross hair : Off ให้ปรับเป็น On ซะ

OverclockZone Member keehoman's Avatar

ผมชอบแบบฝ่าด่านเลยอะทั้งรุ้นทั้งเสียวรถพัง 555

ได้อรรถรสดี

ผมไม่ขับฝ่าด่าน
    ผมเอารถเข้าไปในด่าน
    มันจะมารุม
    ผมก็ดยนระเบิดเขารถ ตูม ตายหมู่

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ตอนแรกๆที่เล่น แมร่งเกมรัยฟระ ไม่เห็นหนุกเลย
    แต่พอเล่นไปซักพัก แมร่งใช้ได้เลยนี่หว่า
    แต่ว่าใครมีเซฟซัก 30% บ้าง ขอหน่อย ลงวินโดวส์ใหม่แล้วเอาเซฟเก่ามาใช้ไม่ได้เลยอ่ะ เซ็งเป็ด ><"

Bookmarks

Bookmarks