overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: [ถามครับ]ถ้าซื้อMAC BOOK มาแล้วทำแค่งานพิมธรรมดากับเล่นเกมส์คุ้มไหมครับ

OverclockZone Member

Thumbs up [ถามครับ]ถ้าซื้อMAC BOOK มาแล้วทำแค่งานพิมธรรมดากับเล่นเกมส์คุ้มไหมครับ

[ถามครับ]ถ้าซื้อMAC BOOK มาแล้วทำแค่งานพิมธรรมดากับเล่นเกมส์คุ้มไหมครับ

แล้วก็เล่น MSN ครับ

OverclockZone Member zbankz's Avatar

ไม่คุ้มครับ
    อยากหรูๆแต่ใช้งานแค่นั้นไปเอา asus หรือ vaio ดีก่าครับ
    หรืออยากประหยัดก็ไปเอเซอครับ

OverclockZone Member kw01's Avatar

ไม่คุ้มครับ ยิ่งจาเริ่มใช้ไม่แนะนำครับ

คือยังไงอ่ะครับ

ทำไมถึงไม่แนะนำอ่ะครับ

windows มันต่อยอดได้มากกว่าครับ

ครับผม

ขอบคุนครับ

ไม่คุ้มครับ
    เพราะใช้งานเพียงเท่านั้น ไม่จำเป็นต้องใช้โน้ตบุ๊คเครื่องละ สี่หมื่นกว่า ครับ

OverclockZone Member tongov74's Avatar

คุ้มหรือไม่มันอยู่ที่คุณพอใจมันหรือเปล่าครับ เพราะสำหรับผมแค่ได้ใช้OSXก็ถือว่าคุ้มแล้วครับสำหรับผมยิ่งมี iLife iworkให้ใช้อีก สำหรับผมยิ่งคุ้มครับ ไม่มีใครไปบอกคุณได้หรอกครับ ถ้าคุณพอใจมันและไม่เดือดร้อนใครก็ใช้ไปเหอะครับ ^^

OverclockZone Member blackdoor's Avatar

ุคุ้มคับเพราะ ผมเบื่อปัญหาเรื่อง virus สุดๆ สงสัยมากะโหลดบิต
    ปล. ต้องดูว่าเกมส์ที่คุณเล่นมัน support กับ OSX หรือป่าว

OverclockZone Member Kho_t_de's Avatar

คำว่าคุ้มแต่ละคนไม่เท่ากัน ดังนั้นถามตนเองว่า ซื้อมาแล้วใช้มันได้ในระดับไหน
    ส่วนราคาที่แตกต่างให้ถือว่า ได้ซื้อความรู้ใหม่ๆ ใส่หัวละกันครับ

แต่ถ้าใช้งานเท่าที่พิมพ์มา Notebook เถอะครับ

OverclockZone Member mpm3's Avatar

ชอบที่รูปลักษณ์ก็ซื้อเลยครับ แต่ mac มันยอดจริงๆเลยนะครับ

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

ง่ายๆ ครับ ชอบถูกใจก็ซื้อเลย มันคุ้มมันคุ้มอยู่แล้วหละ ถ้าใช้ไปนานๆ มันจะมีอะไรให้เล่นอีกเยอะ
    แล้วจะติดใจ กับระบบ ปฎิบัติการของ Macintosh ครับ อิอิ

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

ง่ายๆ ครับ ชอบถูกใจก็ซื้อเลย มันคุ้มมันคุ้มอยู่แล้วหละ ถ้าใช้ไปนานๆ มันจะมีอะไรให้เล่นอีกเยอะ
    แล้วจะติดใจ กับระบบ ปฎิบัติการของ Macintosh ครับ อิอิ

สำหรับผม ผมว่าไม่คุ้ม เพราะผมใช้เยอะกว่านั้น

สำหรับคุณ ถ้าปรกติใช้แค่นั้น มันก็อาจจะคุ้มแล้วล่ะครับ

Quote Originally Posted by bank2132 View Post
    [ถามครับ]ถ้าซื้อMAC BOOK มาแล้วทำแค่งานพิมธรรมดากับเล่นเกมส์คุ้มไหมครับ

แล้วก็เล่น MSN ครับ

ไม่คุ้มอย่างรุนแรงเลยแหล่ะ...นามสกุลของไฟล์ที่จะลงก็ต่างกันแล้ว
    เกมของwindowsใช้.exe แต่ไฟล์ของmac ใช้ .dmg เล่นเอ็มนี่ก็ต้องโหลดปลั๊กอินมาเพิ่มอีก

แต่ถ้ากระเป๋าหนัก...แล้วคิดว่าต่อไปจะได้ใช้งานจริงๆ อันนี้ก็ตามใจนะ

OverclockZone Member lowliness's Avatar

ตอบยากอะครับ เหมือนท่านบนๆว่านั่นแหละ

แต่ได้ใช้แล้วจะรู้ว่ามันได้อะไรมากกว่าที่คิด แค่เปิดเล่นเน็ตไปวันๆสำหรับผมก็เกินคุ้มแล้วละครับ ที่ได้ใช้OSX

OverclockZone Member เอ้'s Avatar
    บางแสน ชลบุรี,Pakret Nonthaburi , ปาย แม่ฮ่องสอน

ถ้าชอบละก็ยังไงก็คุ้มครับ ดูด้วยสิ่งที่เราจะใช้เกมส์ที่จะเล่นได้หรือเปล่า
    เรื่องดูดีดูหรูละก็กินขาดครับ

ขอบคุนครับผม สำหรับคอมเม้นทุกท่านครับ

OverclockZone Member vipersrt's Avatar

แล้วแต่คนนะครับ แต่ผมว่าสำหรับผมการได้เล่น os x ก็เป็นอะไรที่เปิดโลกและมุมมองให้กว้างขึ้นนะครับ มันอาจจะมีประโยชน์ในการมองรูปแบบของงานให้แตกต่าง

เมื่อคิดในส่วนของทั้ง hardware และ softwares
    รวมทั้งเวลาที่ใช้ในการลงโปรแกรม การแก้ปัญหาต่าง ๆ
    แล้ว ได้มีการคำนวณทั้งหมดออกมา พบว่า Apple Macintosh
    เป็นคอมพิวเตอร์ที่คุ้มค่ามาก

อย่างไรตาม ไม่แน่ใจว่าจะสามารถเอามาคิดคำนวณที่บ้านเราได้หรือไม่
    ด้วยเหตุผลที่มีสิ่งแวดล้อมของการใช้ไม่เหมือนกันนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks