Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าจอLCD 22 นิ้ว ระหว่าง samsung T220 Vs LG W2284F ตัวไหนหน้าเล่นกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าจอLCD 22 นิ้ว ระหว่าง samsung T220 Vs LG W2284F ตัวไหนหน้าเล่นกว่าครับ

ผมอยากจะถามผู้รู้เรื่องว่าจอ LCD 22 นิ้ว ระหว่าง samsung T220 Vs LG W2284F ตัวไหนหน้าเล่นกว่าครับ
    samsung T220 20000:1 2ms เป็นจอแก้ว
    LG W2284F 30000:1 2ms เป็นจอด้าน
    ผมต้องการเอามาเล่นเกมส์สะส่วนใหญ่ และต้องอยุ่หน้าจอค่อนข้างนานพอสมควร ไม่ทราบว่า 2 ตัวนี้ตัวใหนน่าใช้กว่ากันครับ การใช้งาน ประสิทธิภาพ ความคุ้มค่า รูปทรง ครับ ขอขอบคุณทุก ๆ คำตอบมา ณ. โอกาสนี้ด้วยครับ

T220 จอด้านนะครับ- -" T220กำลังมาแรงจ้า อีก2อาทิตผมจะไปหิ้วมาใช้อยู่เจ้าT220

นี่Reviewของท่านfordoff ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345372

Comment

จอด้านหรือครับ เอ้ผมไปดูที่ร้านมันเหมือนเป็นจอแก้วเลย ส่องหน้าผมเห็นเลย งง ครับเป็นจออะไรแน่เนีย แล้วตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

Comment

ผมเลือก LG ครับ ความจริงชอบดีไซน์ซัมซุงน่ะครับ แต่เนื่องจากมีประวัติไม่ดีกับซัมซุงสมัย 17นิ้ว 7 พัน มาก่อน (-_-")

เลยหันมามอง LG ซึ่งดีไซน์ก็โอเค เช็คประวัติมาก็ไม่ค่อยมีปัญหา และชอบ LG ตรงปรับ 4:3,16:9 ได้นี้ล่ะ ( เอาไว้ดูหนัง )

ก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าตัวไหนโดนใจก็ซื้อเลย สเปกพอๆกัน

Comment

Crystal Brite สีสดภาพสวย นั่งใกล้แสบตา สะท้อนแสง ทำความสะอาดง่าย ถ้าห้องมิดชิดหน่อยก็แนะนำอันนี้
          จอด้าน สีไม่สดเท่า แต่ไม่แสบตา ไม่สะท้อนแสง ทำความสะอาดยาก ถ้าแบบห้องมีแสงผ่านเยอะก็ต้องอันนี้

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับบุคคล เพราะคนเราชอบแตกต่างกัน

ส่วนผมใช้จอ HPw2448hc เป็น Crystal Brite 24 นิ้วเล่นได้ไม่เห็นเป็นอะไร

แต่ถ้า T220 Vs LG W2284F ผมเลือก T220 สวยเฉียบเนียนดี 555

Comment

T220 +1

Comment

Originally posted by beezajungka View Post
              T220 จอด้านนะครับ- -" T220กำลังมาแรงจ้า อีก2อาทิตผมจะไปหิ้วมาใช้อยู่เจ้าT220

นี่Reviewของท่านfordoff ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345372

T220 ด้านหรอครับ

ผมจำได้ มันกระจก นาา

กำลังมองหาจออยู่ตอนนี้ไปเดินดูมา

รบกวนพวกพี่บอกหน่อย T220 กระจก หรือ ด้าน เอ่ยย

Comment

t220 ด้าน

Comment

ด้าน คอนเฟิร์มมมมมมมมมม !!!

*
                  ไม่กราบเท้าใครทั้งนั้น ห้าห้า

Comment

บอกแล้วเฮียซัมซุงมันโหด

Comment

ถ้าเลือกความสวย t220 คับบ แต่เรื่องspecผมว่า w2284f สูงกว่านะ

t220 +1 คับ

Comment

Working...
                      X