Announcement

Collapse
No announcement yet.

coกินไฟเยอะกว่า eo มากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hubble View Post
    แบบว่า คิดเป็น % มากกว่าเยอะไหมครับ กลัวค่าไฟ บาน ครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ไม่มีใครตอบตรงคำถามเลยครับ C0 กับ E0 อัตราสิ้นเปลืองค่าไม่ต่างกันครับ เอามาใช้งานแบบเดิมๆก็กินไฟ
    ไม่ต่างกันครับ แต่ถ้านำมา OC E0 จะใช้ไฟน้อยกว่า CO ครับ เรื่องค่าไฟนั้นผมว่าไม่สำคัญหรอกว่าจะเป็น C0 หรือ E0 มันอยู่ที่ว่าอุปกรณ์ในคอมท่านมีอะไรบ้าง เช่น ท่านใช้
    PSU แบบไหน การ์ดจออะไร HDD กี่ลูก DVDROM กี่ตัว พัดลมเยอะใหม ติดไฟด้วยป่าว ถ้าท่านมีทั้งหมดนี่ค่าไฟบานแน่
    แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการเปิดใช้งานของท่านด้วย ว่าเปิดมากน้อยแค่ไหน ถ้าเดือนหนึ่งไม่เปิดเลยก็ไม่กินไฟหรอกครับ อิอิ...

Comment

Originally posted by one View Post
      ไม่มีใครตอบตรงคำถามเลยครับ C0 กับ E0 อัตราสิ้นเปลืองค่าไม่ต่างกันครับ เอามาใช้งานแบบเดิมๆก็กินไฟ
      ไม่ต่างกันครับ แต่ถ้านำมา OC E0 จะใช้ไฟน้อยกว่า CO ครับ เรื่องค่าไฟนั้นผมว่าไม่สำคัญหรอกว่าจะเป็น C0 หรือ E0 มันอยู่ที่ว่าอุปกรณ์ในคอมท่านมีอะไรบ้าง เช่น ท่านใช้
      PSU แบบไหน การ์ดจออะไร HDD กี่ลูก DVDROM กี่ตัว พัดลมเยอะใหม ติดไฟด้วยป่าว ถ้าท่านมีทั้งหมดนี่ค่าไฟบานแน่
      แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการเปิดใช้งานของท่านด้วย ว่าเปิดมากน้อยแค่ไหน ถ้าเดือนหนึ่งไม่เปิดเลยก็ไม่กินไฟหรอกครับ อิอิ...
      ซื้อคอมมานั่งจ้องไม่ต้องเสียบปลั๊กอ่ะครับ ไม่เปลื่องไฟ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
        ซื้อคอมมานั่งจ้องไม่ต้องเสียบปลั๊กอ่ะครับ ไม่เปลื่องไฟ

Comment

co ,eo,และ mo ดูยังไงตรงไหน ใครช่วยตอบทีครับ...

Comment

SLAPL=C0
            SLB9J=E0

Comment

Originally posted by manan View Post
              co ,eo,และ mo ดูยังไงตรงไหน ใครช่วยตอบทีครับ...

Comment

...

Comment

Working...
                X