Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีบอร์ดรุ่นนี้ แต่จะใช้ CPU แบบนี้ใครรู้บอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีบอร์ดรุ่นนี้ แต่จะใช้ CPU แบบนี้ใครรู้บอกที

มีบอร์ดรุ่นนี้

http://www.intel.com/products/deskto...2-overview.htm

แต่จะใช้ CPU แบบนี้

http://processorfinder.intel.com/Det...px?sSpec=SLACT

มันจะใช้กันได้มั้ยคับ เพราะกำลังมองหา CPU ตัวใหม่อยู่ ใครรู้บอกที

ดูจากสเปค cpu กับ ท/b แล้ว ใช้ด้วยกันได้ครับ

Comment

ใช้ได้ครับแต่ CPU ตัวนี้ของหมดแล้วไม่ใช่เหรอ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
        ดูจากสเปค cpu กับ ท/b แล้ว ใช้ด้วยกันได้ครับ

คับดูแล้วน่าจะเอามาใช้กันได้แต่ CPU ราคามันแพงไม่น้อย เลยเกิดกลัวๆว่ามันจะเอามาใช้ไม่ได้ เพราะในรายละเอียดของบอร์ดตัวนี้ ไม่ระบุ ว่า CPU รุ่นนี้ใช้ได้อ่ะคับ

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
          ใช้ได้ครับแต่ CPU ตัวนี้ของหมดแล้วไม่ใช่เหรอ

คือตอนเช็คดูเมื่อ 3 วันก่อนเห็นว่ามีอ่ะคับ แต่ก็ไม่แน่นะคับว่าวันนี้มันอาจจะหมด

ลายเซ็นท่าน ได้ใจจริงๆ สงสัยเป็นคนใต้แน่เลย ใช่มั้ยคับ

Comment

Intel Core 2 Extreme X6800 / 65 nm / 4 MB / L2 2.93 GHz /1066 MHz

แล้วกะตัวนี้ก็คงจะได้ใช่มั้ยคับ

Comment

ได้ครับ เอาไปทำเซิฟเวอร์เหรอครับ ถึงใช้บอร์ดนี้กับXENON

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
                ได้ครับ เอาไปทำเซิฟเวอร์เหรอครับ ถึงใช้บอร์ดนี้กับXENON

ป่าวอ่ะคับ ไม่ได้เอามาทำเซิฟเวอร์คับ แต่เอามาใช้แล้วไม่เคยปิดอ่ะคับ เปิดตลอด 24 เลยคับ

Comment

คอมผมใช้CPUบ้านๆบอร์ดASUSเปิดโหลดบิดอาทิตย์ปิดครั้ง ไม่มีพังครับ ถึงของมันจะพังจริงของก็มีประกันครับ หาCPU แรงๆบอร์ดแหล่มๆมาเล่นดีกว่าครับ

Comment

ใช้ได้

Comment

คอมผมใช้CPUบ้านๆบอร์ดASUSเปิดโหลดบิดอาทิตย์ปิดครั้ง ไม่มีพังครับ ถึงของมันจะพังจริงของก็มีประกันครับ หาCPU แรงๆบอร์ดแหล่มๆมาเล่นดีกว่าครับ
                      Originally posted by TWK. View Post
                      ใช้ได้

ขอบคุณคับ

Comment

Oh! This Q6600 of Server Series

Comment

Working...
                        X