Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windowsXP c:/ และ Vista d:/ เครื่องจะเสียไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windowsXP c:/ และ Vista d:/ เครื่องจะเสียไหม

ผมมี 2 ไดร์ฟ ใน 1 ฮาร์ทดิสค์ ตอนนี้ใช้ วินโดร์XP อยู่ไดร์ฟ C:/ ถ้าจะลงตัวใหม่เพื่อทดลองใช้ในไดร์ฟ D:/ จะทำงานได้ไหม และเครื่องจะHang หรือไม่?

ตอนนี้ผมใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาแต่อย่างได แต่จะมีปัญหากับบางเกมที่คุณลงใน XP หรือ drive c: นั่นเอง

คือ 1 เซฟเกมไม่ติด อันนี้ผมเป้นกับ Test drive unlimited ลง xp เซฟไม่ได้ พอลงใน vista เล่นได้
    2. EL MATADOR ผมลงใน XP เล่นไม่ได้ ลงใน Vista เล่นได้

ผมเจอมา 2 เกมนี้ นอกนั้นน่าจะผ่านฉลุย เช่น Resident 4 / rainbow six vagas / titan quest / gothic 3 นอกนั้นผมยังไม่ลองครับ

Comment

ไม่มีเหตุผลใดๆที่เครื่องจะเสียครับ

Comment

ฉลุยครับ ลง โลด

Comment

ไม่เสียครับของผม C=XP,D=data,E=Vista

Comment

ลง vista กับ xp นี่เห็นอะไรที่แย่มากเลย

เวลาจะเอา vista ออกแล้ว กลับไปใช้ xp เหมือนเดิมนี่ ต้อง format กันทั้งลูกเลย

แต่เวลาใช้งานไม่มีผลนะ ใช้ได้ตามปกติ โนพ้อมแพ้ม แต่มันจะมีปัญหาตอนเอาออก
            Last edited by battlecruiser; 9 Mar 2007, 12:07:41.

Comment

Working...
            X