Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว 12,000 นิดๆ (ไม่รวมจอ) อุปกรณ์บ้านๆ ก็แหกโค้งได้ (หรือเปล่าหว่า) อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gamokung99 View Post
    แจ่มจริง แรมตัวนี้ 550 ไหวมั้ยครับ
    ไม่ไหวครับ เอามาลองกับ DFI (MB ผมเอง) สุดที่ 1038 ครับ ไฟ 2.3 ครับ

Originally posted by thanachai5 View Post
    จะไปดูตัวจริงพี่วิกร ในไบเทคบางนาครับอิอิ
    อย่าเลยอะ ผมไม่ใช่ พริตตี้ ครับ อิอิ มาซื้อเครื่องเสียงก็พอได้ เอิ้กๆๆ

Originally posted by hitzrer View Post
    แรงจัง ตังค์เหลือเยอะ อิอิ

สามารถ ปรับ ลงมาอีกได้มั้ยครับ ในเรื่องราคา ขอซัก หมื่นต้นๆ ไม่รวมจอ

อยากแรงมั่งแต่งบน้อย อ่ะ ครับ *-*
    ลด VGA ซิครับ ตามกำลังเงิน

Comment

• พอๆ กับผมเลย แต่ผมงบน้อยกว่านี้หน่อย อิอิ

แต่ไม่เคยลองbrenchmarkเลยแฮะ

Comment

• แล้วถ้าเราปรับบัสอย่างเดียวโดยไม่ต้องทำอะไรเลย เช่นเพิ่มไฟ ทดแรม...
        จะไปได้แค่ไหนฮะ แบบเสถียรๆ (3.5ก็เอาละ)

แล้วถ้าแรมเป็น 1G*2 กับ 2G*1 จะมีผลกับการ OC มั้ยฮะถ้ามันเตี้ยเหมือนๆกัน

แล้วถ้าเป็นคิงตั้นไม่เตี้ยเนี่ยมันจะไปได้ซัก 3.5 มั้ยครับ

แล้วถ้าบอร์ดเป็นพวก P5KPL/1600 หรือ GIGABYTE EP31-DS3L จะทำได้แบบนี้มั้ยฮะ

แล้วถ้าใช้บอร์ด G31 ที่บอกว่าไม่จำค่า เค้าจะรับเคลมมั้ยฮะ เพราะเราเอามา OC

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
          แล้วถ้าเราปรับบัสอย่างเดียวโดยไม่ต้องทำอะไรเลย เช่นเพิ่มไฟ ทดแรม...
          จะไปได้แค่ไหนฮะ แบบเสถียรๆ (3.5ก็เอาละ)

แล้วถ้าแรมเป็น 1G*2 กับ 2G*1 จะมีผลกับการ OC มั้ยฮะถ้ามันเตี้ยเหมือนๆกัน

แล้วถ้าเป็นคิงตั้นไม่เตี้ยเนี่ยมันจะไปได้ซัก 3.5 มั้ยครับ

แล้วถ้าบอร์ดเป็นพวก P5KPL/1600 หรือ GIGABYTE EP31-DS3L จะทำได้แบบนี้มั้ยฮะ

แล้วถ้าใช้บอร์ด G31 ที่บอกว่าไม่จำค่า เค้าจะรับเคลมมั้ยฮะ เพราะเราเอามา OC

ขอบคุณมากครับ
          ดันครับ

Comment

• ท่องี้คือท่อไรอ่ะครับ

แล้วแพงมั๊ยคครับ

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ

Comment

• ดันๆๆ ผมกำลังจาไปซือชุดนี้แหะๆ

Comment

• คุณ วิกรครับ หรือท่านใดก็ได้ 2 ชุดนี้ที่คุณวิกรเคยเสนอมา ชุดไหน แรงกว่ากัน ถ้าการ์ดจอใช้รุ่นเดียวกันน่ะครับ อยากทราบจริงๆ พอดีกำลังจะเปิดร้าน อินเตอร์เนต กับ เกมส์ ครับ (แบบเดิมๆ ไม่ OC น่ะ)

E5300 ( SLB9U )
                ASUS P5KPL-AM
                KINGTON 800 1Gx2 ตัวเตี้ย (แรงนะ ลองมาหลายตัว แจ่มทุกตัว)
                HDD WD AKS 320G
                PCI-E ASUS HD4670 HDMI
                CASE 600W noname
                DVD ASUS

=========================================
                CPU Athlon X2 5200
                M\B ECS A780GM-A
                RAM KINGSTON 1GB\800*2
                PCI-E ASUS HD4670 HDMI
                CASE
                DVD ASUS

ขอบคุณสำหรับท่านที่ให้คำชี้แนะ
                Last edited by sunrattanash; 12 Apr 2009, 05:05:19.

Comment

Working...
                X