Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550+P5Q + Sink Tuniq Tower 120

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550+P5Q + Sink Tuniq Tower 120

ตามรูปเลยครับ ทุกอย่างยังเดิมๆอยู่ ปรับแค่ FSB แบบว่า เคยใช้ Abit ax78 แล้วมาเจอ P5Q ผม งงกับเมนูเลยครับ

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ ปรับอะไรตรงไหนดีครับ มือใหม่กับ P5Q จริงๆ ท่านใดใจดี มีรูปปรากรอบด้วยคง ขอบคุณมากๆเลยครับ

ท่านไหนใจดี บอกสูตรด้วยก็ดีครับ ปรับอันไหนเท่าไหร่ ส่วนตัวผมขอ แรงแค่ 3.5-3.6 พอครับ

แล้วในลิ้งกระทู้ปักอะครับ เห็นมีตัว เทส OC มากมาย ควรใช้โปรแกรมไหนมั้งครับ ขอชื่อก็พอเด๋วผมหาโหลดเองครับ

ลืมบอกเลย ไฟผม550w

Comment

ลองดัน FSB ไปที่ 430 ดูสิครับนี่ของผมครับ

3.65 Stable

Comment

ตั้ง Vcore เท่าไหร่ครับ

Comment

1.3 กว่า ครับ
          ยังได้อีกไกลครับ 4.0 ไม่น่ายากถ้ามีซิ้ง ครับ ขนาดซิ้งเดิมๆยังได้เลยครับ

Comment

แล้วแรม ล่ะครับต้องยุ่งกับมันไหม

Comment

ถ้าทดแรม 1ต่อ1 แล้ว เพิ่มไฟนิดเดี่ยวก็ใช้ได้แล้วมั้งครับ 4.0 บัสแรมจะแถวๆ 480 ครับ

Comment

งับ

Comment

ที่เห็นในรูป 1:1 มันยัง Auto อยู่เลยครับ ทีนี้จะถามอะครับ ว่า หัวข้อที่ปรับ ทดแรม 1:1 ชื่อไรหรอครับ แล้วถ้าจะทด 1:1 ให้เลือกใส่ไรลงไปครับ แรมผม G skill 2*2 / 800 แล้วไฟแรมล่ะครับ ที่กล่องเห็นมันเขียน 1.8-1.9v

Comment

ซื้อมาแล้วหรอครับ

ดันไฟแรมด้วยครับ รอดู 4.0+

Comment

Originally posted by HoHo View Post
                      ที่เห็นในรูป 1:1 มันยัง Auto อยู่เลยครับ ทีนี้จะถามอะครับ ว่า หัวข้อที่ปรับ ทดแรม 1:1 ชื่อไรหรอครับ แล้วถ้าจะทด 1:1 ให้เลือกใส่ไรลงไปครับ แรมผม G skill 2*2 / 800 แล้วไฟแรมล่ะครับ ที่กล่องเห็นมันเขียน 1.8-1.9v
                      ถ้ามีใครช่วยตอบตรงนี้ผมลุยแหลกเลยครับ >< ติดแค่ตรงนี้ล่ะครับที่ผมยัง งง อยู่

อ่านกระทู้ปักอยู่งับ เหลือแค่นี้ครับ ไฟแรมเท่าไหร่ดี ><
                      Last edited by HoHo; 27 Feb 2009, 04:05:22.

Comment

ผมเปิด 24/7 ด้วยครับ เอาสัก3. เท่าไหร่ดีครับ

Comment

เอาให้มาติก่อนนอน ครับ ความร้อนเยอะไปไหมครับสำหรับเปิด 24/7

มีอะไรแนะนำก็ช่วยบอกเลยนะงับ มือใหม่ ไม่เก่ง ><

Comment

ความร้อนชิว ๆมากเลยครับ 4.0 ไปเลย
                            เปิด 24 ทำไรหรอครับ
                            ถ้าเปิดไว้เฉย ๆแค่นี้ก็พอล่ะ
                            (เปลืองไฟอิอิ)

Comment

สุดเจ๋ง

Comment

Working...
                              X