Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระวังร้าน DVDR2U ขายแผ่นคุณภาพต่ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระวังร้าน DVDR2U ขายแผ่นคุณภาพต่ำ

ระวังร้าน DVDR2U ขายแผ่นคุณภาพต่ำ

ข้อมูลจากคนวงในครับ
    ของถูกดีๆ ใครๆก็ต้องการจะซื้อจะหากันครับ แต่ว่า อย่าลืมว่า ความเป็นจริงและความเป็นธรรมชาติของสินค้าคุณภาพย่อมมี
    ต้นทุนการผลิตที่สูงกว่าครับ ฉะนั้นอาจต้องใช้ความระมัดระวัง สิ่งล่อใจที่ว่า ยี่ห้อดังพร้อม
    คุณภาพดี แต่ราคาถูก มันค้านกับความเป็นจริงนะครับ
    ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรเพราะผมอยู่บ้านนอกครับ
    พูดถึงเรื่องราคาสินค้า ซึ่งสั่งซื้อปริมาณมากนั้น ท่านครับ ในวงการ CD-R หรือ DVD-R คำว่ามากนั้นท่านทราบหรือไม่ว่าสั่งที่ละเท่าใด ผมมั่นใจว่า ร้านซึ่งเป็นที่น่าสงสัยนี้ไม่สามารถสั่งได้แน่ครับ เพราะว่าผมเองก็ยังตกใจว่า เพราะว่าต้องสั่งกันเป็นคอนเทนเนอร์เลยนะครับ ปริมาณนี้เมื่อตอนผมทราบก็รู้เลยว่า การต่อรองราคานั้นทำได้ก็จริงแต่ปริมาณสินค้าที่สั่งสิครับ
    มากมายเกินกว่าที่ร้านเล็กจะทำได้แน่ครับ แล้วถ้าสินค้าคุณภาพเท่ากัน ผลิตที่เดียวกันนั้น ผู้จำหน่ายก็ยิ่งจะไม่ลดราคาสะบั่นหั่นแหลกแน่ครับเวลาขายออกมา แต่ถ้าเป็นสินค้าคนละโรงงาน ซึ่งคุณภาพอาจด้วยกว่า แล้วมาขายแข่ง(แบบไม่บอกชัดว่าดีแน่หรือไม่) ก็อาจแย่งส่วนแบ่งตลาดมาได้ครับ
    จะมีข้อมูลมาแฉอีกเพียบ ติดตามทั้งหมดได้ที่ http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2311240.html

อุ อุ คนหนอคน พอมีคนอื่นคิดวิธีทำการค้าแบบใหม่ที่ตัวเองสู้ไม่ได้ก็เลยใช้วิธีสกปรกซะงั้น
    ถึงว่าสิ ทำไม่เมืองไทยไม่พัฒนาอย่างต่างประเทศเค้าบ้าง ก็คงเพราะมีคนแบบนี้อยู่เต็มไปหมดนั่นแหละครับ
    เฮ้อ... Thailand ของเรา

Comment

หุหุ คุณตามเรื่องมานเท่าไหร่ครับ ถึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

Comment

แผ่นที่เขาขายมันก็ยี่ห้อเดียวกับที่คุณใช้ มันต่างกันยังไงหว่า

Comment

Originally posted by Trojan View Post
          แผ่นที่เขาขายมันก็ยี่ห้อเดียวกับที่คุณใช้ มันต่างกันยังไงหว่า
          มันเป็นเรื่องของการค้าครับ เลยเกิดกระทู้นี้ขึ้นมา

Comment

หึหึหึ

Comment

แผ่นมันมีวิธีโกงยังไงอ่ะ-_-"มันก็อยู่ในแพคเกจดีๆนี่

Comment

ขอตอบนิดครับ ว่ากานเรื่องแผ่นนี้ผมพอรู้มาจากคนขายcd-R/dvd-Rg8p[vd,k นั้นมี4รูปแบบครับ
                1. ของแท้แน่นอนเกรดA+ ราคานั้นจะแพง เช่น ผลิดมา10000แผ่นเค้าจะสุมมาสัก100 ถ้าผ่าน 70-80แผ่นก็ โอเคครับ
                2. ของแท้แน่นอนA- คือของตกเกรดครับ เช่น ผลิดมา10000แผ่นเค้าจะสุมมาสัก100 ถ้าผ่าน แค่50-60หรือน้อยกว่านั้น(แต่ต่ำกว่า 40เขาก็นำไปทำลายแล้ว) ก็คือของตกเกรดไป แต่จะเอามาขายในราคาถูกครับ
                3. ของเกือบแท้ ของเกรดB อันนี้ตั้งใจก๊อปปี้มาเลยครับ ดูแทบไม่ออก ถ้าดูไม่เก่งหรือไม่ชำนานพอรับรองดูยากเลยครับแต่การพังก็50-60ครับ
                4. ของปลอมชัวแท้100เปอร์เซ๊นครับ อันนี้ตั้งใจแต่ไม่เหมือนครับดูง่าย ใช้แล้วพังซ่ะเกือบหมด60ใน100เลยครับหรือแล้วแต่ดวงเลย

Comment

แป่ว.....

Comment

แพ้แล้ว ไม่คิดจะสู้......

Comment

ซะงั้นอะ เหอะๆไม่ไหวๆ

Comment

แปลว่าเคยลองของเขาแล้วแน่เลย ถึงว่าไม่ดี

Comment

ร้านนี้ผมอุดหนุนประจำ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ไม่รู้ครับ แต่ผมได้ ซึบาสะ มาดู มันมากๆแค่นี้ก็คุ้มแล้วอะ

Comment

งืมๆๆ สมัคเมม ใหม่ เพื่อ ตั้ง กระทู้นี้เลยหรอ

Comment

Working...
                              X