overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: เอาหนังสือดีๆสำหรับผู้ใช้ Canon DSLR & Lens EF มาฝากครับ :smellie_love:

OverclockZone Member GOD_of_Multimedia's Avatar
    อยู่ในวงแขนของสาวงาม

Default เอาหนังสือดีๆสำหรับผู้ใช้ Canon DSLR & Lens EF มาฝากครับ :smellie_love:

เอาหนังสือดีๆมาฝากเพื่อนๆที่ใช้กล้องและเลนส์ Canon ครับ

EF_Lens_Work_Book.pdf
    http://th.upload.sanook.com/A0/a4b5b...a0781e2b097fb7

Canon.EOS.Digital.Photography.Photo.Workshop.pdf
    http://th.upload.sanook.com/A0/064d7...8a474cd2cfd9e3

Lighting for The Nude [อันนี้สำหรับผู้สนใจถ่ายภาพแนว Erotic Art]
    http://th.upload.sanook.com/A0/d1edb...19c9d5bb3dded2
    Last edited by GOD_of_Multimedia; 27 Feb 2009 at 04:33:15.

OverclockZone Member GP03S's Avatar

ขอบคุณครับท่าน

OverclockZone Member OT's Avatar

ขอบคุณสำหรับหนังสือครับ

OverclockZone Member smilecat's Avatar

thank you

OverclockZone Member estrellas's Avatar

อ่านด้วยคน

ขอบคุณครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

เว็บบอร์ด Digital Camera - www.overclockzone.com

กฎ กติกา ในการร่วมแสดงความคิดเห็น / โพสข้อความทั่วไป
    1) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา ที่เป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือ พาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และ ราชวงศ์ เป็นอันขาด
    2) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา ที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร เกินกว่าบรรทัดฐานของสังคม
    3) ห้ามโพส ข้อความหรือเนื้อหา ที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือ มีเจตนาทำให้สังคมเข้าใจผิดต่อตัวบุคคล และ สถาบันใดๆ
    4) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา โจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ศาสนา และ คำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
    5) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา ที่เกี่ยวข้องกับสิ่งผิดกฎหมาย และ ผิดศีลธรรม

อนึ่ง ข้อห้ามในกฎ กติกา ที่กล่าวไว้ข้างต้น ทีมงานโอเวอร์คล๊อกโซนดอทคอม ขอสงวนสิทธิ์ในการใช้ดุลยพินิจที่จะลบข้อความดังกล่าว (หรือลบทั้งกระทู้) ออกไปโดยอาจไม่แสดงเหตุผลให้ทราบล่วงหน้า รวมถึงขอสงวนสิทธิ์ในการขยายผลในการดำเนินการทางกฎหมาย เพื่อปกป้องสิทธิของสาธารณชนตามสมควรแก่ความผิด

มารยาททั่วไป
    1) ใช้ข้อความที่สุภาพ อันแสดงถึงกิริยามารยาทของสังคมไทย ในการแสดงความคิดเห็นใดๆ
    2) ตั้งกระทู้ หรือ โพสข้อความ ให้ตรงกับหมวดหมู่ที่กำหนดไว้ โดยทีมงานฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการย้ายกระทู้ไปยังหมวดหมู่ที่ถูกต้อง โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
    3) อย่าใช้เว็บไซท์แห่งนี้เป็นเครื่องมือในการใส่ร้ายป้ายสีผู้อื่น ข้อความสาธารณะควรมีการระบุที่มาที่ไปอย่างชัดเจน
    4) อย่าลืมใช้ฟังก์ชัน search เพื่อค้นหากระทู้ที่มีเนื้อหาไปในทิศทางเดียวกับเนื้อหาที่กำลังจะตั้งกระทู้ เพื่อไม่ให้เกิดการซ้ำซ้อน
    5) กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการซื้อ-ขาย และ การค้า กรุณาโพสที่เว็บบอร์ด Marketplace ที่จัดไว้ให้ และขอสงวนสิทธิ์ในการย้ายกระทู้ดังกล่าวโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าเช่นกัน
    6) เว็บไซท์แห่งนี้ ไม่ต้อนรับโฆษณาชวนเชื่อ รวยได้ในสามวัน นอนอยู่บ้านก็รวยได้ โฆษณาลดน้ำหนัก ฯลฯ อันเป็นกระทู้ขยะ หลอกลวงประชาชน และ ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ใดๆ
    7) ตั้งชื่อกระทู้ให้ "สื่อถึงเรื่องราวภายใน" อย่างชัดเจน เพื่อความสะดวกของผู้ใช้งานทุกท่านในการตอบ/แสดงความคิดเห็น

เว็บบอร์ด Digital Camera
    พูดคุยทุกเรื่องเกี่ยวกับกล้องดิจิตอล ไม่ว่าจะเป็น
    - การเลือกซื้อ, สเป็ค, รุ่นของกล้องดิจิตอลทุกยี่ห้อ
    - หน่วยความจำของกล้องดิจิตอล
    - ปัญหาที่เกิดจากการใช้งาน
    - เทคนิค, วิธีการถ่ายภาพ รวมถึงการปรับแต่งภาพ

ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวดหมู่ จะมีความเป็นระเบียบ และ ได้รับคำตอบที่รวดเร็วกว่าครับ

ขอขอบคุณที่จะให้ความร่วมมือ และ ขอให้มีความสุขกับสังคมไอทีแห่งนี้

ทีมงานโอเวอร์คล๊อกโซนดอทคอม

จึงลบ Rep 3 ไป 1 Rep นะครับ

OverclockZone Member OT's Avatar

เห็นด้วยกับน้องนิกนะครับ Rep 3 เดิม ไม่ค่อยปลอดภัย ของแบบนี้หลังไมค์ดีกว่าครับ
    Last edited by OT; 27 Feb 2009 at 14:32:30.

OverclockZone Member GOD_of_Multimedia's Avatar
    อยู่ในวงแขนของสาวงาม

ขออภัยนะท่าน โอเคครับ เพราะโปรแกรมพวกนี้ผู้ที่สนใจย่อมหาได้เองอยู่แล้วครับ

ขอให้สนุกกับการถ่ายภาพและแต่งภาพนะครับ

OverclockZone Member jugjig's Avatar

โหลดไม่ได้แล้วค่ะ
    Last edited by jugjig; 24 Mar 2009 at 19:06:00. Reason: พิมพ์ผิดค่ะ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Quote Originally Posted by jugjig View Post
    โหลดไม่ได้แล้วค่ะ
    โหลดไม่ได้เหมือนกันคับ ขอใหม่ด้วยยย

ส่วนข้อ 3 ผมคิดว่าแล้วแต่มุมมองนะ ผมมองไว้แบบว่าเพื่อเป็นมุมมองในการถ่ายภาพ และจะได้นำไปใช้นะ มันคงไม่เกิดอารมณ์เท่าไรหรอก แต่ขอหลังไมค์จะดีกว่า ^^"

OverclockZone Member SaManTa[GTR]'s Avatar
    ซอยเสือใหญ่(รัชดา36)

มาไม่ทัน เอิ๊ก

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ ^^

OverclockZone Member panpikachu's Avatar

ขอบคุณครับ เอาชื่อแล้วไป search ใน google ครับ

ยังมีให้ load กันอยู่

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

อันแรกได้จากงาน commart มาแล้วครับ แล่มแดงๆ ใหญ่ๆ หนา + หนักโคตร (อ่านไม่รู้เรื่องอีกตะหาก 555+ อะไรเนี่ย งงง๊งงง)

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member troll's Avatar

มาขอบใจครับ

Bookmarks

Bookmarks