overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: จะหาซื้อ คาร์บอนเคฟล่าได้จากไหนครับ

OverclockZone Member
    คณะวิศวกรรมศาสตร์ เครื่องกล มศว(องครักษ์) รังสิต สะดวกที่ ฟิวเจอร์ เซียร์ ลาดพร้าว อนุ พันทิพ มีนบุ

Default จะหาซื้อ คาร์บอนเคฟล่าได้จากไหนครับ

จะหาซื้อ คาร์บอนเคฟล่าได้จากไหนครับ

จะเอามาแป๊ะคอม ตอนนั้นเห็นจากเครื่องใครสักคน

น่าจะเป็นท่านเรย์

อ่ะๆ เพิ่มเติมๆ

เป็นของท่านเรย์เลย

คิดว่าไม่ตอบ pm ผม ตอบ แต่ไปตอบในกระทู้ 55 เลยหาไม่เจอ

ท่านเรย์บอกว่า ซื้อได้ที่คลองถม แต่ผมขี้เกียจไป

งั้นใครพอหาแล้วส่ง ems มาได้บ้างงง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370169

แบบนี้ๆ
    Last edited by INFiNI; 27 Feb 2009 at 05:10:38.

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

ร้านมอไซค์ ร้านสติ๊กเกอร์ รถ3ล้อที่มีสติ๊กเกอร์ขาย

คณะวิศวกรรมศาสตร์ เครื่องกล มศว(องครักษ์) รังสิต สะดวกที่ ฟิวเจอร์ เซียร์ ลาดพร้าว อนุ พันทิพ มีนบุ

Quote Originally Posted by OoKengZaoO View Post
    ร้านมอไซค์ ร้านสติ๊กเกอร์ รถ3ล้อที่มีสติ๊กเกอร์ขาย
    อยากได้แผ่นใหญ่ๆ อ่ะน่ะ เมตร X เมตร อ่ะครับ

OverclockZone Member pai_ana's Avatar

ร้านขายสติ๊กเกอร์ เยอะแยะครับ เดินๆหาเอาเลย

OverclockZone Member paaekung's Avatar

หาอยู่เหมือนกันแต่ขอแบบไม่ใช่สติกเกอ แบบที่ใช้ห่อติดรถมอไซอ่า

ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเคยเจอคนบอกว่า คลองถม อยากรู้ว่าส่วนไหน

Quote Originally Posted by paaekung View Post
    หาอยู่เหมือนกันแต่ขอแบบไม่ใช่สติกเกอ แบบที่ใช้ห่อติดรถมอไซอ่า

ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเคยเจอคนบอกว่า คลองถม อยากรู้ว่าส่วนไหน
    แล้วมันเป็นแบบไหนอ่าครับ ไม่ใช่ติกเกอร์

ช่ายๆ แล้วมันอยู่ช่วงไหน จากทางเข้าเลย

OverclockZone Member J_Pob's Avatar

ใช่แบบที่เป็นคาร์บอนเคฟล่าแท้หรือป่าว

ถ้าใช่ก็ ราคาก็พอสมควร1ม.x1ม.พันกว่าขึ้นอยู่กับลาย
    วิธีทำก็ยุ่งยากต้องทากับเรซิ่นอีพอกซี้เพืี่อให้แข็งตัว

มีขายตามร้านขายเรซิ่นไฟเบอร์

Quote Originally Posted by J_Pob View Post
    ใช่แบบที่เป็นคาร์บอนเคฟล่าแท้หรือป่าว

ถ้าใช่ก็ ราคาก็พอสมควร1ม.x1ม.พันกว่าขึ้นอยู่กับลาย
    วิธีทำก็ยุ่งยากต้องทากับเรซิ่นอีพอกซี้เพืี่อให้แข็งตัว

มีขายตามร้านขายเรซิ่นไฟเบอร์
    เอ๊ะๆ แค่พันกว่าบาทเองหรอครับ 1m x 1m

ผมอยากให้หุ้มพวกส่วนนี้อ่ะครับ ที่เป็นอลูมิเนียม ทำได้ไหมครับ

ถ้าได้ รบกวนขอเบอร์ร้านที่รับทำไว้หน่อยครับ

ผมคิดว่าของแท้จะราคาสูงกว่านี้สะอีก

ส่วนที่มันเป็นอลูมิเนียมอ่ะครับ
    รูป รูป
    Last edited by INFiNI; 27 Feb 2009 at 13:00:53.

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

ของแท้แพงครับ ของปลอมก็ราคาบ้านๆ แต่ก็พอมีราคาเหมือนกัน เท่าที่เดินคลองถมมา ก็เห็นแต่อยู่ใน คลองถมเซ้นเตอร์อะแต่ไม่แน่ใจว่าร้านอยุ่ตรงไหน หน้าร้านจะมี สติ๊กเกอร์ขายเยอะๆเลย มีไม่กี่ร้านหรอกหาง่ายอยู่

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ผมเห็นครับ ของ ท่าน 350Z ใส่กับ เคสCosmos อ่ะครับ

ทนน่าดู

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    ผมเห็นครับ ของ ท่าน 350Z ใส่กับ เคสCosmos อ่ะครับ

ทนน่าดู
    ของพี่เรย์อ่ะครับ ถามแล้วครับ เห็นบอกว่า ซื้อจากคลองถม

OverclockZone Member 350Z's Avatar
    -ขนำหลังน้อยท้ายหมู่บ้าน ริมคลอง-ห้

ที่ผมใช้เป็นสติกเกอร์ครับ เมตรละ 1000 ต้นๆครับ
    หากจะเอางานขึ้นรูปแพงกว่านี้ครับ คิดเป็นตารางเซน
    ติดเองนะครับ หากจ้างช่างติด เผลอๆค่าแรงพอกับค่าฟิล์มนะครับ
    สติกเกอร์แนะนำของ ธนบุตรครับ แถวๆสนามกีฬาแห่งชาติ ก้อมี หรือร้านตัดสติกเกอร์ใหญ่ๆ

จริงๆ เดินเล่นคืนวันเสาร์คลองถมสิครับ อาจจะได้ของเล่นมาแต่งคอมพ์ในราคาดีๆนะครับ

Quote Originally Posted by 350Z View Post
    ที่ผมใช้เป็นสติกเกอร์ครับ เมตรละ 1000 ต้นๆครับ
    หากจะเอางานขึ้นรูปแพงกว่านี้ครับ คิดเป็นตารางเซน
    ติดเองนะครับ หากจ้างช่างติด เผลอๆค่าแรงพอกับค่าฟิล์มนะครับ
    สติกเกอร์แนะนำของ ธนบุตรครับ แถวๆสนามกีฬาแห่งชาติ ก้อมี หรือร้านตัดสติกเกอร์ใหญ่ๆ

จริงๆ เดินเล่นคืนวันเสาร์คลองถมสิครับ อาจจะได้ของเล่นมาแต่งคอมพ์ในราคาดีๆนะครับ
    พี่เรย์ครับ ถามเป็นข้อๆน่ะครับ
    ร้านธนบุตร
    1. ร้านอยู่ช่วงไหนหรอครับ

2. ถ้าไปรถไฟฟ้าจะไปได้ไหม หรือว่าขับรถไปสะดวกกว่า

3.มีเบอร์ติดต่อรึป่าวครับ

4.ไปร้านนี้แล้วบอกเค้าว่าเอาอะไรครับ แล้วถ้าบอกว่าพี่เรย์แนะนำมาเค้าจะรู้จักพี่ไหม (จิงๆคือ เค้าจะลดให้ป่าว ??)

คลองถม

1.แล้วๆ คลองถม ผมไม่รู้เลยว่ามีกลางคืนด้วย ตั้งแต่กี่โมงเป็นต้นไปอ่ะครับ

2.แล้วมีประมาณช่วงไหนของคลองถม

ขอบคุณมากน่ะครับ คำถามอาจเยอะไปนิด

ดันน

OverclockZone Member aom2008's Avatar
    ....................

ทำยากมากมาย
    ต้องเอาไปแช่น้ำด้วยดึงขึ้นมาตากแห้ง
    เสร็จสวย อิอิ

Quote Originally Posted by aom2008 View Post
    ทำยากมากมาย
    ต้องเอาไปแช่น้ำด้วยดึงขึ้นมาตากแห้ง
    เสร็จสวย อิอิ
    อิอิ สาวสวยประจำบอร์ด

พี่เรย์ค๊าบบ มาตอบหน่อยค๊าบบ

แถวบ้านผมมีร้านรับทำนะเค้าเอาไปหุ้มเอาแต่ไม่แท้นะของแท้ต้องใช้โพลิเมอถักเอากันกระสุนไม่รู้จะเอามาทำไม หุ้มเอาแล้วอบ เลือกสีเลือกลายได้แต่ต้องหาแผ่นพราสติกหรือโลหะไปให้เค้า ราคาไม่มากหรอกครับ ผมเอาอะไหล่รถไปทำไม่กี่ร้อยถ้าเล็กๆๆก็ไม่ถึงร้อย รถมีโอพี่ผมทำมาทั้งคันไม่กี่บาทเอง อิอิ
    Last edited by Supers000; 1 Mar 2009 at 01:43:42.

OverclockZone Member 350Z's Avatar
    -ขนำหลังน้อยท้ายหมู่บ้าน ริมคลอง-ห้

Quote Originally Posted by INFiNI View Post
    พี่เรย์ครับ ถามเป็นข้อๆน่ะครับ
    ร้านธนบุตร
    1. ร้านอยู่ช่วงไหนหรอครับ

2. ถ้าไปรถไฟฟ้าจะไปได้ไหม หรือว่าขับรถไปสะดวกกว่า

3.มีเบอร์ติดต่อรึป่าวครับ

4.ไปร้านนี้แล้วบอกเค้าว่าเอาอะไรครับ แล้วถ้าบอกว่าพี่เรย์แนะนำมาเค้าจะรู้จักพี่ไหม (จิงๆคือ เค้าจะลดให้ป่าว ??)

คลองถม

1.แล้วๆ คลองถม ผมไม่รู้เลยว่ามีกลางคืนด้วย ตั้งแต่กี่โมงเป็นต้นไปอ่ะครับ

2.แล้วมีประมาณช่วงไหนของคลองถม

ขอบคุณมากน่ะครับ คำถามอาจเยอะไปนิด
    มาตอบแล้วครับ โทรมาถามก้อได้

ธนบุตร เป็นชื่อร้านที่จำหน่ายสติกเกอร์
    ที่แนะนำของธนบุตร เพราะว่างานดี บางเรียบ รีดง่าย ราคาอาจจะสูงกว่าชาวบ้าน แต่ภายมนเคสสนั้นมีส่วนโค้ง เว้าเยอะครับ เวลารีดจะได้รีดง่าย และแลดูว่าเป็นผิวเดิมๆ

รถไฟฟ้าไปได้ครับ เท่าที่เห็นมีร้านอยู่ที่ ด้านล่างฝั่งตรงข้าม สถานีรถไฟฟ้าสนามกีฬา
    แต่แนะนำไปคลองถมเลยครับ มีลายและแบบให้เลือกเพียบ ราคาต่อรองได้ มีให้เลือกหลายร้าน ในตึกคลองถมเซนเตอร์ เกจจ์ผมก้อได้มาจากที่นั่น ลองเดินดูครับ อาจได้ไอเดีย ใหม่ๆมาแต่งมากขึ้น

คลองถมวันเสาร์น่าจะสักเริ่มสัก 1 ทุ่ม ผมไม่แน่ใจนะ เพราะผมไปตอนประมาณ 3-4 ทุ่มเป็นประจำครับ ตอนเลือกของดูดีๆหน่อยล่ะกันครับ

ขอให้โชคดีครับ

นี่ครับรูปถ่ายมาสดๆ
    1

2อันนี้อยากโชว์เฉยๆ พี่ผมทำรถแข่งพรุ่งนี้ก็ไปแข่งอีกและ
    คันนี้ที่ถ่ายมาก็ลงแข่งเห็นว่าลงหนังสือด้วยมั้งเค้ามาขอถ่ายไปพี่ผมบอกอิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks