overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: โน๊ตบุ๊คท่านไดลง Windows 7 บ้างครับ

OverclockZone Member nupitik's Avatar

Default โน๊ตบุ๊คท่านไดลง Windows 7 บ้างครับ

ลงแล้วเป็นงัยบ้างครับ เห็นเขาว่าเร็วนักหนา มีไครเอามาลงแล้วบ้างครับ
    มีปัญหาอะไรบ้าง เพราะว่าโน๊ตบุ๊คไดรเว่อเยอะเหลือเกิน

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

ปัญหาพอมีบ้าง แต่ละเครื่องก็แตกต่างกันไป โดยรวมดีทีเดียว สวย เร็ว แต่ยังไม่ 100% ถ้าจะใช้ตอนนี้ก็ได้เลยครับ

OverclockZone Member pattyna's Avatar

เท่าที่ลงยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ ส่วนใหญ่จะมาจากปัญหา User ERROR มากกว่า
    คือหลงๆกับ Interface กับฟีเจอร์บางอย่างที่เสริมขึ้นมา

นับว่าเป็น Window ที่สนับสนุนระบบมัลติคอร์ที่สุดเท่าที่เคยมีมาครับ
    แม้ว่าจะเป็น 32 bit ก็ตาม เกมบางเกมพอใช้ window นี้ก็ทำให้เล่นได้ดีขึ้นครับ
    แต่อาจจะมีปัญหาช่วง Bata ตอนโหลด Movie ของเกมแล้วไม่มีเสียง ก็ต้องไปปรับหน่อย
    บางเกมเร็วขึ้นมาก อย่าง Farcry ( ผมสะกดถูกรึเปล่า ? ) ภาคล่าสุด ที่เพื่อนผมที่เป็น
    เกมเมอร์ถึงกับยกนิ้วให้เลย

อินเตอร์เฟชที่เพิ่มขึ้นมา ช่วยอำนวยความสะดวกได้มากกว่าความสวยงามครับ
    ดูไม่เฟ้อดี การทำงานอย่างที่บอกครับ ถ้าเครื่องเป็น Core 2 ขึ้นไป ผลลัพท์มันจะ
    สูงและดีกว่าเครื่องคอร์เดียวครับ ยิ่ง i7 ยิ่งเหมาะเลย เหมือนมันสร้าง 7( win ) มาเพื่อ 7( intel )

และเท่าที่เล่นมาได้ 2-3 เดือนแล้ว ยังไม่เคยประสบปัญหาเครื่องแฮงค์เลยครับ
    ( แต่อาจจะเพราะผมใช้ Fujitsu ก็ได้นะ )

สำหรับไดเว่อร์ Win 7 สามารถนำ ทั้งของ Vista XP Me 98 ลงได้หมดครับ
    แต่ต้องปรับการรันไดเวอร์นิดหน่อยให้มันสอดคล้องกับ OS
    แต่ท่าที่ดีก็ใช้ของ Vista ดีกว่าครับถ้ามันมีนะ

อยากฝากไว้นิดนึงครับ ตอนใช้ Win 7 ให้เข้าใจว่ามันเป็น Bata สถานะของเราคนใช้
    คือ User Tester เมื่อเจอปัญหาอะไรก็ส่งฟี๊ดแบ๊ก ดังนั้นปัญหามันจะมีบ้างก็เป็นเรื่องปกติครับ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

สำหรับคนที่ลงแล้ว drive หาย ให้ไป map drive ได้จาก tool administrator ใน control panel ครับ (ของผมก็หาย)

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

บอกได้คำเดียวว่า แรง.....
    เวลาต่อโทรศัพท์ลูกค้ากับคอมเพื่อลงเกมส์ผ่านnokia pc suit XPใช้เวลาdetectหาdriverประมาณ30-40วินาที 7ใช้เวลา10วินาที fpsในเกมส์ใหม่ๆไม่ต่างจากxp บางเกมส์มากกว่าซะอีก
    UI ใช้งานง่าย สะดวกสบาย เปิดปิดเร็ว
    Last edited by ok.chok; 20 May 2010 at 13:13:16.

OverclockZone Member nupitik's Avatar

น่าลองครับ เดี๋ยวหา driver vista ก่อน เราลงตัวเบต้า ถ้าตัวเต็มมา
    เรามีทางอัพเกรดเป็นตัวเต็มได้ไหมครับ ท่านไดพอรู้บ้าง

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by nupitik View Post
    น่าลองครับ เดี๋ยวหา driver vista ก่อน เราลงตัวเบต้า ถ้าตัวเต็มมา
    เรามีทางอัพเกรดเป็นตัวเต็มได้ไหมครับ ท่านไดพอรู้บ้าง
    เท่าที่รู้ถ้าตัวเต็มมาต้องลงใหม่เลยครับ ถึงไม่ต้องลงใหม่ก็แนะนำให้ลงใหม่ดีกว่าครับ 100% สุด

OverclockZone Member aei's Avatar

หาโหลดจากไหนอ่าคับ แล้วเป็นตัวเต็มหรือยังฮะ อยากลองมั่ง

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

Acer3682 ลื่นปรื้ดดดด

ตัวเต็มคงปลายปีครับ ตัว RC ออก 10 เมษานี้แล้ว

OverclockZone Member vampireza's Avatar
    สุราษฎร์ธานี,นครศรีธรรมราช

เร็ว เหมือน xp สวยสง่ากว่า vista แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่บ้าง แต่สำหรับ CPU ที่เป็น centrino เหมือนของผมไม่มีปัญหาอะไรน่ะนอกจากปัญหาที่ทุกคนเจอกันเหมือนกันหมด ถ้าตัวเต็มผมว่าคงดีกว่านี้ครับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

Wind U100x Ram 1 GB(Onboard) ลื่นๆเลยครับ

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

เร้วแรง แซง วิสต้า

OverclockZone Member ZeSTiQue's Avatar
    กทม/นนทบุรี/ชลบุรี/ระยอง

ลงใน acer aspire one a150 ลื่นปรื๊ด....

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

มาร่วมด้วยอีกคนครับ จนแล้วจนรอดก็ยังหาวิธีPreview Effect ของ Adobe AfterEffectผ่าน Adobe Bridgeไม่ได้เลย
    แต่โดยรวมแล้วใช้งานได้ดีและเร็วมากๆ ทำงานนี่ลื่นปรื๊ดๆเลย แต่เล่นเกมของผมได้ดีกว่าVista แต่ช้ากว่าXPครับ คงเพราะเป็นการ์ดจอออนบอร์ด้วยล่ะ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

รอตัวเต็มครับ ตัว Beta มี Bug

OverclockZone Member VesPer-KiD's Avatar
    LampanG & Chiang Mai

ใช้อยู่ครับ s41

mr.aof
    Guest

เพิ่งลงให้ S42 เสร็จเองไวพอสมควร ( 7022 นะ )

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

ิีbug เยอะ
    แต่ลื่นมากๆๆครับ
    เสถียรกว่า xp และ vista อีกครับ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

ไม่ชอบ bug ตอนที่กำลังออน msn อยู่ พอย่อหน้าจอของ browser ลงมาหมด msn จะเด้งขึ้นมา
    ใครเป็นแบบนี้บ้าง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks