Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดเสียง 5.1 กับ ลำโฟง 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดเสียง 5.1 กับ ลำโฟง 7.1

คือว่า ผมมีการ์ดเสียงของ creative 5.1 (500 บาท) นะคับ
    แต่ว่าอยาก จะซื้อลำโฟง 7.1 ของ creative T7900 มันจะใช้ด้วยกันได้ไหมคับ

เปลี่ยนไปหา audigy 2zs ดิ จะได้คู่กัน

Comment

ก็ว่า up ภายหลังอยู่คับ

แต่ตอนนี้มีแค่ เงิน 5K กว่าบาทก็เลยจะซื้อลำโพงก่อน นะคับ

มีเงินแล้วว่าจะไปหา ASUS XONAR D2 7.1 PCI 4900 บาท อะคับ

ก็เลยอยากรู้ว่า การ์ด 5.1 มันใช้กับลำโพง 7.1 ได้หรือเปล่านะคับ

Comment

เน้นไรล่ะ ในปัจจุบันหนังไม่ค่อยมี 7.1 ฉะนั้นเอา 5.1 ก็ได้ ตังที่เหลือได้เพิ่มเรื่องการ์ดเสียง

Comment

um..

งั้นก็หา ลำโพง 5.1 ดีดี ซักตัวดีกว่า

แต่ไม่รู้จะเอาตัวไหนดีอะคับ มีงบ 5000+- 500 อะคับ ช่วยหาตัวเลือกให้หน่อยคับ

Comment

Microlab x3 5.1 แล้วไปเปลี่ยนตัวหน้าซ้าย/ขวาเป็นริมแดง

Comment

ใช้่ได้ครับลำโพง 7.1 ของ Creative สามารถ up mix จาก5.1 ให้ออก 7.1 ได้ครับ ผมใช้ T7700 อยู่

Comment

Working...
              X