Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยคับซื้อจอ อยากได้ที่คุณภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยคับซื้อจอ อยากได้ที่คุณภาพ

คือผมกำลังจะซื้อจอคับ ที่ดูไว้ก็ T220 http://www.samsung.com/th/consumer/d...=LS22TWHSUV/XT

กับ 2233SW http://www.samsung.com/th/consumer/d...=LS22CMZKFV/XT

ช่วยตัดสินใจเรื่องคุณภาพด้วยคับ ใช้เล่นเกมส์(ปรับHigh)กับดูหนัง(HD)คับ
    ส่วนตัวกำลังมอง2233SW แต่กำลังลังเลคับ
    รบกวนด้วยนะคับกำลังจะซื้อช่วงต้นเดือน มี.ค นี้

2233SW พึ่งซื้อมาวันนี้เองครับ ก็ดีนะครับ แจ่มดีๆ

ฐานใส่ยากมากๆ กลัวว่ามันจะหัก อิอิ

Comment

T220 +1

Comment

อย่างละ 1คะแนน
        มันมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังไงบ้างอ่ะคับ
        ระหว่างสองรุ่นนี้
        สำหรับคนที่เคยใช้หรือใช้อยู่แนะนำเพิ่มเติมด้วยนะคับ

Comment

2233SW หน้าจอขนาด 21.5"
          ภาพเคลื่อนไหวสมจริงด้วย Response time 5ms

T220 - จอ LCD แบบกว้าง 22"
          เวลาประมวลผลรวดเร็วถึง 2ms

ปล. ค่า Response time ยิ่งน้อยยิ่งดี

Comment

ปัญหาโลกแตก 16:9 กับ 16:10

ตัว 16:9 ที่ใช้อยู่ ต้องเซต taskbar แนวตั้งอ่ะ จอมันยาว แต่ดูหนังเล่นเกมส์ คุ้มมากๆ

Comment

T220
              +1 ด้วยครับ

Comment

2233SW ครับ เหตุผลเดียว 16:9

Comment

เลือกไม่ถูกเลยคับ กลัวว่าซื้อตัวนึงแล้วจะเสียดายอีกตัวนึง คุณสมบัติคล้ายๆกัน

Comment

t220 +1 คับ

Comment

แรกๆตั้งใจจะซื้อ T220 แต่พอเห็น 2233SW ก็เลยลังเล
                      เพราะT220 เป็น 1680X1050 แต่ 2233SW เป็น 1920X1080
                      ไม่รู้ว่าแตกต่างกันยังไง

Comment

T220

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคับ
                          ตกลงผมจะซื้อ T220 คับ

Comment

Working...
                          X