Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคระัยบ ดาว์โหลดโปรแกรม ครบ100% แล้วเครื่องค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคระัยบ ดาว์โหลดโปรแกรม ครบ100% แล้วเครื่องค้าง

ผมใช้ ipc 10.5.6 ครับ

คือ เวลาที่เราดาว์โหลดโปรแกรม เช่น Safari4 พอมันโหลดครบ 100% เครื่องจะทำการสร้าง ไดร์โฟลเดอร์ขึ้นมา แต่ในระหว่างมันสร้างเครื่องผมจะบอมค้าง นิ่ง ต้องรีสตาร์อย่างเดียวเลยครับ

ไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไง หรือ ตอนติดตั้งต้องติ๊ก Pacth อะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

Mianbord p35ds3r
    Cpu C2D 6420
    Dissplay 8600 gt
    Ram 2*2 G.

เท่าี่ที่รู้นะครับ ipc ตัวนี้ ลงกับบางเครื่องมันจะ mount iso ไม่ได้ พอทำแล้วจะขึ้น kernel panic (จอดำ 5ภาษา)

ถ้าใช่ แก้ไม่ได้ด้วย patch ในแผ่นครับ ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องโหลด patch แก้จากที่ไหน รอท่านถัดไปละกัน

Comment

ทำไงดีล่ะครับ

Comment

DMG mounting issues & Seatbelt.kext, DMG mounting issues caused by not having the correct matched seatbelt.

http://www.insanelymac.com/forum/ind...owtopic=148566

Comment

Working...
        X