Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีครับเสียบแรม4gb แต่ขึ้น2.5gb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีครับเสียบแรม4gb แต่ขึ้น2.5gb

ใช้แรมของ ocz 2gb/800 ทั้ง2ตัวเลยครับ

เสียบ1ตัวขึ้นขึ้น 2gb ปกติ

แต่พอเสียบ2ตัวขึ้น2.5gb เองครับ

ไม่ทราบว่าเกี่ยวที่สลอตเมนบอร์ดรึป่าว

เพราะมานมีสีดำกับสีเหลือง อะครับ

ใครทราบให้คำปรึกษาทีครับ

ใช้ตัวนี้อยู่ครับ m2n68

flash BIOS ดูครับ

Comment

ทำมะเป็น

Comment

ใช้ win32 bit + vga on board เปล่า

Comment

ปัญหาระดับชาติ...งิงิ

Comment

เห็นน้อยจัง
            น่าจะซัก 3 - 3.5GB นะ

เคลียร์ BIOS
            แฟลช BIOS
            format ลงวินโดวส์ใหม่ (เอาเวอร์ชั่นอื่น)
            ลง Vista 64-bit

Comment

ถ้าเป็นผมเจออาการนี้จะลองแฟรชไบออส
              ------------
              แฟรชไม่เป็นเปิดคู่มือเมนบอร์ดดูครับมีวิธีสอนครับ

Comment

นี่ครับ รูปไม่รุ้ว่าเวอรไร

ส่วนแฟรชไบออสในเวปนี้มีไหมครับ

เพราะผมอ่าน eng ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ นิดๆหน่อยพอได้

Comment

ลองเช็คแรมที่ BIOS ดูครับว่าเห็นเต็ม 4 GB หรือป่าว

Comment

เข้าใน แฟลชได้แล้วอะครับ แต่ต้องทำอะไรบ้างอะ - -

Comment

รุ้สึกว่า ดูใน cpu-z กับดูใน bios จะเห็นประมาน2.9gb ครับ

Comment

Working...
                      X