overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 58

Thread: ภาพเตือนสติคนที่คิดจะเล่นแผ่นแท้

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Default อย่ามัวแต่เล่นแผ่นก้อป อุดหนุนของแท้กันดีกว่าครับ

>>>> ระวังเงินในกระเป๋าจะหายไปอย่างรวดเร็ว แค่นี้แหละ

สะพานเหล็กเพิ่งจะโดนตรวจทั้งซอย หันมาเล่นแผ่นแท้กันเถอะครับ (เครื่องไม่แปลงหนีภาษีก็โดนด้วยมั้ง)

ภาพเกมส์เป็นของพี่ผมครับ พอดีผมต้องจ่ายค่าหอเลยไม่ค่อยมีเงินเก็บมาซื้อแผ่นเกมส์เท่าไหร่

ใครที่พอจะมีเงินซื้อแผ่นแท้ไหวก็เล่นเครื่องไม่แปลงเถอะครัับ สบายใจ แถมบางเกมส์ยังได้ของแถมอีก แต่ถ้างบประมาณไม่เอื้อจริงๆ ก็ไม่ว่ากันครับ เพราะดูจากราคาแผ่นแท้ ซื้อได้อีกเครื่องถึง 2 เครื่องมาให้แดงเล่นๆ ยังได้เลย
    รูป รูป
    Last edited by VINCEz; 3 Mar 2009 at 05:57:00.

OverclockZone Member แหวะ's Avatar

เตือนสติยังไงครับ พี่คุณก็ทำถูกแล้วนี่ครับ อุดหนุนแผ่นแท้ จะได้ไม่มีปัญหาอะไร เล่นได้สบายใจ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Quote Originally Posted by แหวะ View Post
    เตือนสติยังไงครับ พี่คุณก็ทำถูกแล้วนี่ครับ อุดหนุนแผ่นแท้ จะได้ไม่มีปัญหาอะไร เล่นได้สบายใจ
    ก็ดีอยู่ครับ แต่ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี

เห็นแล้วอยากแอบเอาไปขาย ไปซื้อเครื่องแปลงมาเล่น

OverclockZone Member DoLL's Avatar

ซื้อได้อีกเครื่อง

OverclockZone Member 645ci's Avatar

เตือนสติคนเล่นแผ่นแท้ยังไงอะ - ควรจะเตือนสติคนเล่นแผ่นก๊อฟดีกว่า
    เล่นแผ่นแท้ก็ดีแล้วนิครับ
    อุดหนุนคนทำ
    นึกว่าจะได้บทเรียนจาก EA Thai ไปแล้วซะอีก -*-

OverclockZone Member getready2day's Avatar

เป็นหมื่นเลยนะนั่น แต่ก่ดีคับ สนับ สนุนแผ่นแท้ ก่อนที่จะไม่มีแผ่นแท้ให้ซื้อ

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

ถ้าผมรวยผมก็จะซื้อแบบนี้แหละ แผ่นแท้มันมีคุณค่า

แต่ตอนนี้จน ก็กอปบ้างแท้บ้างละกัน -*-

OverclockZone Member estrellas's Avatar

โมเอะตัวพ่อ อยู่นี่นี่เอง

OverclockZone Member Z1's Avatar

เเบบนี้เค้าเรียกว่า สาวกเเล้วละ555

OverclockZone Member คิม's Avatar

แต่ละเกมส์..............ดูดูทำไปได้

สงสัยซื้อของแท้เพื่อเก็บโมเอะแน่ๆ

รีบๆเอาพี่ของท่านไปรักษาด่วนนะครับ อาการแรกเริ่มมาแล้ว

OverclockZone Member youth's Avatar

ซื้อได้ อีกเครื่องจริงๆ 555+

มีแต่คนสนับสนุนให้เล่นแท้แฮะ สงสัยเราจะเข้าใจอะไรผิดไปแน่ๆ เลย เปลี่ยนชื่อกระทู้ไม่ได้ซะด้วย

แต่ผมว่าคนที่เก็บ ฟิกเกอร์นี่สุดๆ กว่าอีก ซื้อมาตัวละเป็นพัน เอามาเก็บดูทีเดียว เก็บใส่กล่อง อย่างดีก็เก็บใส่ตู้โชว์

OverclockZone Member

ผมเกลียดคนที่ประมาณชอบเ***ว่า "ตรูมีเงินซื้อแผ่นแท้เป้นสิบๆเกมแล้วไปหนักหัวใคร" แต่ชอบยืมตังค์คนอื่นเนี่ย
    ถ้าเป็นเพื่อนผม ปล่อยเน่าตายในบ้านมันแหละ ผมไม่เรียกหมอให้ด้วยเปลืองค่าโทรศัพท์

จะโสภากว่า ถ้าเล่นแท้แล้ว ไม่เอาเงินในกระเป๋าคนอื่นไปเกี่ยวข้องเนี่ย ประเสริฐแท้

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ผมคิดว่าเรียนจบมีงานทำ จะซื้อแผ่นแท้มาเล่นอ่ะครับ เป็นแผ่นที่น่าสะสมจริงๆอ่ะ

OverclockZone Member Apest's Avatar

เข้าใจว่าหลายๆคนก็อยากเล่นแผ่นแท้ (ผมด้วย)

แต่เนื่องจากเงินในกระเป๋าทำให้ไม่สามารถเล่นได้ (ค่าครองชีพบ้านเรา ต่ำ จะซื้อทีมันคิดหนัก)

ผมเองก็เล่น copy ตั้งแต่เล่น ps2 ซื้อแผ่นแท้แค่เกมส์เดียวเอง (ตั้งซื้อเครื่องก็จะแย่ละ)

ถ้าแผ่นละประมาณ 500 บาท ยังพอคิดครับ (สำหรับบ้านเรา)

มีโครงการจะสอย 360 เร็วๆนี้ ก็คงเล่นก็อปเช่นเดิม...ตอนแรกก็ว่าจะ PS3 คงซื้อไม่กี่เกมส์ GT5 FFXIII แต่เห็นเกมส์ที่ลงแล้วจึงเปลี่ยนใจ (ใจจริงอยากจะแท้แต่ถ้าให้คำนวณเกมส์ที่อยากเล่นคงไม่มีปัญญา)

ตัวผมเองก็ยังเรียนอยู่ซะด้วย คงจะลำบากหน่อย

แต่เมื่อทำงานแล้ว คงจะซื้อแท้ละครับ เพราะหาเงินเองได้ละ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

หุๆๆ
    แวะมาชมเพราะไม่มีเครื่องจะเล่น ^^

Mac Addict User tassapon's Avatar

ทำไมต้องเตือนสติครับ เล่นแผ่นแท้มันไม่ดียังไง จ่ายเงินให้คนทำเกม ดีกว่าจ่ายให้คนก็อปเกมครับ

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ทุกคนคงรู้อยู่แล้วล่ะว่าควรซื้อแผ่นแท้ แต่มันติดที่อะไรคงจะรู้กันดี

OverclockZone Member Macro's Avatar

ครับ พี่ชายจขกท.ทำถูกแล้วขอรับ แล้วสมควรได้รับการยกย่องด้วย รวมทั้งท่าน tassapon ด้วย
    กระทู้นี้รักกันนะ ไม่ทะเลาะกัน

OverclockZone Member Apest's Avatar

ท่านกบมีครบเลย น่ายกย่องจริงๆครับ

อยากมีบ้าง...

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks