Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL ไฟเลี้ยง Vcore แบบเดิมๆตั้งที่เท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• INTEL ไฟเลี้ยง Vcore แบบเดิมๆตั้งที่เท่าไรครับ

เพื่อนผมใช้บอร์ด P5K-DELUXE + Q6600 ไม่ได้OC ร้อนตั้ง 60-65 พัดลม 3000 รอบ

ไฟลเลี้ยง 1.296 V. มันปกติไหมหรือต้องลดลงมาอีกครับ ร้อนมานานและเซง

เจิมครับ

Comment

รู้สึกว่า Auto จะอยู่ 1.35 V. มั้ง Q6600 นะ
      ลดลงเยอะๆ ระวังจะเปิดไม่ติดหรืออาจจะทำให้ประสิทธิภาพด้อยลง นะ

Comment

auto เลย

พี่ชาย ...

Comment

เดิมๆเปิด cpuZ ดู ขณะที่ C1E ทำงาน @1.6 Ghz 1.120 เวลาทำงาน @2.4 1.264 ไฟใน bios 1.325 = normal ของผมตั้ง auto ไม่ได้ถ้าตั้งมันจะยัดไฟเต็มที่ ขอบอกว่าเปลืองไฟและร้อนมาก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            รู้สึกว่า Auto จะอยู่ 1.35 V. มั้ง Q6600 นะ
            ลดลงเยอะๆ ระวังจะเปิดไม่ติดหรืออาจจะทำให้ประสิทธิภาพด้อยลง นะ
            ขอ ยืนยันตรงนี้ด้วยคนครับ ประมาณ 1.35

เพื่อนผมใช้บอร์ด P5K-DELUXE + Q6600 ไม่ได้OC ร้อนตั้ง 60-65 พัดลม 3000 รอบ

ไฟลเลี้ยง 1.296 V. มันปกติไหมหรือต้องลดลงมาอีกครับ ร้อนมานานและเซง
            ผมก็(เคย)เป็นนะครับ
            ไม่แอร์ ไม่ oc เปิดนิ่งๆ ก็ 60 เหมือนกันครับ(แต่เป็นอุณภูมิที่ Core นะครับ)

สุดท้ายตอนนี้ก็เล่นน้ำอยู่น่ะครับ

ps. ตอนก่อนโน้นที่อุณภูมิหลัก 60 ตอนใช้งานก็รู้สึกได้เลยว่าหน่วงกว่าตอนที่มาใช้น้ำแล้วน่ะครับ

Comment

ลองถอดซิ้งมาประกอบใหม่ครับเพื่อมันประกบกันไม่ดี

Comment

Working...
              X