ช่วยทีนะครับเรื่อง CPU เข้ามาวิเคระกันทีว่าเป็นเพราะอ่ะไร
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยทีนะครับเรื่อง CPU เข้ามาวิเคระกันทีว่าเป็นเพราะอ่ะไร

OverclockZone Member chethappy's Avatar

Unhappy ช่วยทีนะครับเรื่อง CPU เข้ามาวิเคระกันทีว่าเป็นเพราะอ่ะไร

สเปกเครื่อง CPU p4 3.00 775นะครับ ผมค็อกไป3.45 แรม DDR 2 x2 2GB ไม่ต้องบอกว่าร้อนเพราะไม่ร้อนอย่างที่คิดครับ แรม 2 GB การ์ดจอ HD 3650 DDR3 256 ทำไมผมเล่นเกมOnlineมันกระตุกในเมืองครับ คนอื่นไม่เห็นกระตุกผมถามคนในเกมใช้แค่8400GS เอง
    CPU เครื่องผม ทำงานแค่ 45 %เองนะครับ GPU ทำงาน 15 - 45 % เองครับ
    หรือ P4 ประมวน 3D ไม่พอแล้วทำไมCUP ทำงานแค่ 45 % เอง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เป็นที่เน็ตป่าวครับ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

คิดว่า 8400 gs ตัวปัญหา

OverclockZone Member araiwa007's Avatar

เน็ตกี่เม็กครับ

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

เกมOnlineมันกระตุก ทำไมโทษแต่เครื่องหว่า คุณใช้เนท อะไรความเร็วเท่าไร
    เนตไม่ดี ค่า Up/Down ได้น้อย มี time out เล่นเกม online เครื่องเป็นแสนก็ช่วยไรไม่ได้

OverclockZone Member chethappy's Avatar

1 Mb ครับ ของ TOT

ผมลองปิด HT ที่เป็น2หัวของ p4 แล้วค็อกเพื่มไปอีกไม่กระตุกแล้วครับ สรุปเป็นที่CPU พอปิด2หัว ไม่กระตุกเลยครับ

OverclockZone Member Criticism's Avatar

เกม Online ถึงเน็ตยังไงก็ไม่กระตุกครับ มันคนละอาการกัน ถ้าเป็นที่เน็ตมันจะ แลค ครับ ทุกอย่างในเกมจะยังปกติทุกอย่าง ยกเว้นแค่การตอบสนอง ของ Server Side กับ Client Side ของเราครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

กระตุก = ภาพกระตุก เสียงกระตุก เป็นที่เครื่อง

แลค = เป็นที่เน็ต

cpu แรม ท่านไม่ร้อน งั้นแน่ใจนะว่า hdd กับ vga ไม่ร้อนด้วย

disk defrag - ใวรัส - โปรแกรม background มากเกิน - 9ล9

ลองเข้า task manager > process > คลิกขวาเกมที่ท่านเล่นอยู่ > set priority > High

เครื่องเพื่อนผมมันก็เต่างี้เหละ ลองล้างวินโดวส์ลงใหม่ให้ ลงโปรแกรมเฉพาะที่จำเป็น วิ่งฉิวราวกับคนละเครื่อง

Bookmarks

Bookmarks