overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ช้วยจัด สเปค คอมตัดต่อ ถ่ายทอดสด หน่อยคะ

OverclockZone Member mome13's Avatar

Default ช้วยจัด สเปค คอมตัดต่อ ถ่ายทอดสด หน่อยคะ

พอดี พี่เค้า จะประกอบชุดตัดต่อ 1 ชุด อะคะ ชุดเก่าเสียแล้ว
    งบ ไม่เกิน 130,000 (เกินได้นิดหน่อยแล้วแต่ความเหมาะสม)รวมราคากราด์ ตัดต่อ Strom EDUS 4,7000 แล้วนะคะ
    หรือท่ามีกราดตัดต่อตัวไหน ดีดีช้วยแนะนำด้วยนะคะ
    เน้นทำงาน ทนทาน ตัดต่อ แรนเดอร์ ไม่เน้นเกมส์เลย
    ขอM/B เป็นรุ่นที่เทียบเท่า server นะคะ เน้นทน ออกอากาศ สดต้องชัวร์
    ช้วยเป็นอีก 1 ทางเลื่อกให้เราหน่อยนะคะ
    ** ขอ VGA เป็นแบบ ต่อ ออกจอ ได้ 2 จอ นะ เอาไว้ ตัดต่อ ทามไลอันนึง กะ play อันนึง
    ขอบคุณค่ะ

------
    เฮ้อๆ . . นิ่ง!!
    Last edited by mome13; 27 Feb 2009 at 23:37:04.

OverclockZone Member Alkung's Avatar

O_o มารอดูครับ 130,000 เลยหรอเนี่ยยย

OverclockZone Member mome13's Avatar

ชุดเก่าถอยมาแสนฟ่า แต่นานระ จะพังและต้องรีบหาอันใหม่นะ ไม่รุ๊ว่าพอจะมี ความรู้เรื่องกราด์ตัดต่อกันมั่งไหม
    ว่างรุ่นไหนซับพอทกะ M/B อะไร ผู้รู้ ช้วยหนูด้วย T^T

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เกินความสามารถผมจริงๆครับ งานแบบนี้ยังไม่เคยเหมือนกัน ผมว่าระบบสำรองต้องมีนะครับ เครื่องเสียต้องมีระบบที่พร้อมทำงานแทนได้ทันทีครับ

OverclockZone Member popjun's Avatar

อย่างนี้คงต้องเล่น i7 แล้วมั๊งคับ

I7 ก็ดูอยู่แต่เสียวตรงที่มันต้องใช้ RAM ทริบเปิล อะ ท่าตัวนึงมันเจ๊ง เครื่องก็เดี้ยงนะ (ได้ยินเค้าพูดๆ กัน)
    และก็รุ๊สึกว่าต้องเลน วินโดนว์ 64 บิต ปะไม่งั้นเอามาก็เท่านั้น T^T ใช้ 32บิตอยู่เลย โปรแกรมปัดจุบัน

หลักๆตอนนี้ต้องการ แค่รุ่น ของ M/B เทียบเท่าเซิฟเวอร์ที่มันสามารติดตั้งกราดตัดต่อ EDUS strom รุ้นไหนก็ได้
    แบบติดตั้งและไม่มีปัญหาอะคะ ตัวกราด สตรอมขอราคาไม่เกิน 50-60K ก็พอไหว อย่างอื่นก็ ค่อยว่ากัล
    ราคาเมนบอดดูๆไว้ราคาประมาณ 12,000 - 20,000 ท่าใส่ cpu ได้ 2 ตัวกะโคตรเจ๋งเลยแต่ไม่ต้องถึงขั้นมี เรท5เรท6น๊ะ ท่า บอรด์ ของ DELL ด้วยก็ ยิ้งดี ช้อบมัน เซอร์วิดดี แจ้งวันนี้พรุ้งนี้มาเลย เจ๋งมากๆเปลี่ยนอย่างเดียว ปัญหากะไม่รุ๊ว่า ตัวไหน่ใส่กราดได้และ กราดที่ซับพอทกันมันมีรุ้นไหนมั่ง T^T จะซื้อมาลองดู ท่า ใช้ไม่ได้เสียงตังฟรีๆ ฮือ ใครทำงานด้านตัดต่อแบบมืออาชีพ ช้วยด๊วย
    Last edited by mome13; 27 Feb 2009 at 23:36:03.

Default >,,<

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เกินความสามารถผมจริงๆครับ งานแบบนี้ยังไม่เคยเหมือนกัน ผมว่าระบบสำรองต้องมีนะครับ เครื่องเสียต้องมีระบบที่พร้อมทำงานแทนได้ทันทีครับ

มีสำรอง 3 เครื่องแต่ ขี้เกียดยก ซื้อใหม่เลย เพราะไม่อยากไปยุ้งกะของคนอื่นเค้า

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แรม 3แถว พังไปแถวมันก็ใช้งานได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเสียบ ครบแถวครับ

อะคะ ขอบคุณคะ ยังไม่เคยใช้
    T^T เครื่อง ตัดต่อนู๋

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ต้องปรึกษาเครื่องเฉพาะทางแล้วอ่ะครับ
    เครื่องประกอบท่าจะไม่ชัวร์เท่าไหร่

OverclockZone Member ryukung's Avatar

130,000 -0- สุดๆละครับงานนี้

T^T สงสัยต้องลอง ของเองซ๊ะระมั้ง สู้ๆ >.,<v

OverclockZone Member tomsiam01's Avatar

แค่ราคาการ์ด ก็หัวโต แล้วคับ ชุดแบบนี้ ราคาเกิน แสนไม่แปลก เพราะการด์ จอ แพงเหลือเกิน

T^T โปรด ส่งใครมาช้วย หนู T
    อยู่อย่างนี้มันหนาวเกินไป
    อยากจะรู้ รุ่น ที่ซับกัน มันเป็นรุ้นใดอะ
    ช้วยทีได้ไหม โว้ว โฮ้ โว

Bookmarks

Bookmarks