Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมวู้บไปดื้อ ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมวู้บไปดื้อ ๆ

คือ อยู่ดีดีคอม มันก็ดับนะคับแต่มันก็เปิดขึ้นมาใหม่เอง
    เป็นอยู่ สามรอบแล้วหายไป ผมก็โล่งใจนึกว่าโอเคแล้ว
    วันต่อมา มันเปิดไม่ติดเลยคับ อาการประมาณว่า พอเปิดแล้ว ไฟเข้านะผมว่า พัดลมก็หมุนปกติ แต่ว่า มันไม่มีเสียง ติ๊ด ว่าบูทติดอ่ะคับ แล้วไฟฮาดดิสก็ค้างอยู่ตลอด

ลองถอดมาประกอบใหม่แล้ว ถอดถ่านออกมาวางทิ้งไว้ แล้วล้างไฟ แล้วใส่ใหม่ ก็หายคับ ใช้ไปได้วันนึง แล้ววันต่อมาก็เป็นเหมือนเดิม แต่พอทำแบบเดิมใหม่ ก็ไม่หายแล้ว
    ปัญหามันอยู่ที่ฮาดแวร์ตัวไหนหรอคับ

วอนผู้รู้ช่วยผมทีเง้ออออ

หายืม psu อื่น มาลองเทสครับ
    คอมผม
    Athlon X2 4800+
    M/b Gigabyte M52L S3
    Ram 2 Gb (667)
    VGA 8600GT
    ฮาดดิส 2 ลูก

PSU วัตเทียม tsunami 6oow

ผมไม่มีให้เปลี่ยนน่ะคับ ถ้าเสียที่ PSU จิง ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีอ่ะคับ

ใช้ AMD ป่าวครับ ถ้าใช่ให้เช็คดูที่ CPU ว่าไหม้หรือป่าวครับ
    ใช่คับ เช็คดูแล้ว ไม่ไหม้ นะคับ ดูปกติดี
    Last edited by booko1200100; 27 Feb 2009, 20:39:53.

หายืม psu อื่น มาลองเทสครับ

Comment

ใช้ AMD ป่าวครับ ถ้าใช่ให้เช็คดูที่ CPU ว่าไหม้หรือป่าวครับ

Comment

tsunami 6oow
        ยี่ห้อนี้ ผมละเสียวจริง ๆ

Comment

PSU วัตเทียม tsunami 6oow

ผมไม่มีให้เปลี่ยนน่ะคับ ถ้าเสียที่ PSU จิง ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีอ่ะคับ
          หายืมมาเทสก่อนไม่มีหรือตรับ

ซื้อใหม่ก็ tt470 w ไม่เกิน 2 พัน ไฟเหลือเฟือ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            หายืมมาเทสก่อนไม่มีหรือตรับ

ซื้อใหม่ก็ tt470 w ไม่เกิน 2 พัน ไฟเหลือเฟือ
            พอดีเพื่อนมันใช้โน๊ตบุ๊คหมดเลย เลยไม่มีให้ยืมน่ะคับ

เดี๋ยวยังไงผมลองยกไปร้านเลยดีกว่า เผื่อมีส่วนอื่นเสียหายด้วย

ขอบคุณมากนะครับ
            Last edited by booko1200100; 27 Feb 2009, 21:14:36.

Comment

ผมว่าpsuกลับบ้านเก่าครับ จ่ายไฟไม่พอเลยบูซไม่ติด

Comment

กลับมาแตะคอมแล้วครับผม คือ ได้ลองเปลี่ยน psu แล้ว แต่อาการมันก็ยังคงเป็นเช่นเดิมอยุ่ดีล่ะคับ แต่เริ่มบูทขึ้นแล้ว กดสวิทเปิด แล้วรอซักพัก จะมีเสียงตี๊ดมาแล้วเครื่องถึงบูทอ่าครับ แต่ก็ยังดับอยู่ดี วันนึงซัก 3 ครั้งเหนจะได้น่ะครับ งงมากมายเลยตอนนี้ พอดีลาจากคอมไปนาน แฮ่ะ ๆ

Comment

Working...
                X