Announcement

Collapse
No announcement yet.

msn v9 งอแงก็ไปโหลด v10 น่าจะหาย(ลองแล้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aekshow View Post
    เบื่อพวกตัวใหม่ๆ ใช้ไปได้ไม่กี่วันให้ฮัพอีกแล้ว จะฮัพอะไรกันนักหนา สรุปตอนนี้ใช้8.1 สบายใจเฉิบ
    8.1 only ถูกใจใช้มานานละ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
      แจ่มแต่เรารู้ได้ไงว่ามัน V10 อ่ะ
      โทษทีครับ ไม่ใช่เวอร์ชั่น 10 แล้ว ตอนนี้เป็น 14 แล้วครับ

วิธีดูกดตรงแถบ help>about messenger แล้วก็ดู version มันเลยครับ

หน้าเว็ปที่ผมโพสไว้เป็นของ msn โดยตรง

ดังนั้นถ้าเรากดโหลดที่นั้นมันจะอัพตัวล่าสุด(ที่เสถียร)ให้เราครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
        v.10 มองยากใช้งานยาก
        ที่สำคัญ DISPLAY มันย้ายจากขวาไปซ้ายทำให้ไม่คุ้นเคย -*-

เเถบบอกสถานนะมันเป็นสี ๆ
        มันไม่เหมือนบอกเป็นขีด ๆ เเบบ BUSY อะไรเเบบนี้
        ทำให้บางทีไม่รู้ว่าเค้าอยู่สถานะอะไร

รู้เเต่ว่าออนไลท์จะสีเขียว
        ใช่ครับ ตอนแรกอาจจะแปลกตา

แล้วแต่ความชอบครับ ผมชอบรุ่นนี้เพราะมันเอาภาพ file gif ไปโชว์ได้ ^ ^

ส่วนสถานะบอกเป็นสีแต่ท้ายชื่อก็จะบอกด้วยครับว่าอยู่ในสถานะอะไร

Comment

อ่า ของผม 14.0.8064.206 อะน่ะ

Comment

ต้องลอง

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
              ใครใช้ V.10 ขอดูหน่อยว่าหน้าตาเป็นยังไงบ้าง

ตามนี้เลยครับ
              Attached Files

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                ใช่แบบนี้รึปล่าวคับ อันนี้เป็น ver 2009 Build 14.0.8050.1202
                [ATTACH]312126[/ATTACH]
                ครับ ใช่เลย แจ่มจริงๆ (น้องคนนี้)

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                  มี messenger plus ออกมารองรับยังครับ

http://www.msgpluslive.net/download/?lang=th

ตามนี้เลยครับรองรับแล้ว

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                    เบื่อพวกตัวใหม่ๆ ใช้ไปได้ไม่กี่วันให้ฮัพอีกแล้ว จะฮัพอะไรกันนักหนา สรุปตอนนี้ใช้8.1 สบายใจเฉิบ
                    ครับผม

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
                    ผมใช้ 8.5 บนวินโดว์ 7 64บิทครับ ตัวนี้ปัญหาน้อยที่สุดแล้วหลังจากที่ได้ลองใช้ทุกรุ่น^^
                    *-* ผมยังใช้ xp อยู่เลย

Originally posted by msconfig View Post
                    8.1 ไฟนอล เหมือนกันสบายใจไม่ต้องมานั่งลุ้นว่าวันไหนจะได้ update กันอีก
                    Originally posted by tineny View Post
                    8.1 only ถูกใจใช้มานานละ
                    ครับ แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ ^ ^

Comment

ใช้ แล้ว ครับ แหล่ม มาก

Comment

นึกว่า ออก 2010 ซะแหละตกใจหมดเลย เหอะๆ

Comment

ผมใช้อยู่ มีใครเป็นแบบผมบ้างตรง nudge ตั้ง default ไว้ แต่เวลาสั่น ภาพมันก็สั่นนะแต่ไม่มีเสียงอ่าครับ
                          นอกจากเข้าไปปรับเป็นเสียงอื่นๆ

Comment

Originally posted by pause View Post
                            ตามนี้เลยครับ
                            จุก ซะงั้น

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
                              ผมใช้อยู่ มีใครเป็นแบบผมบ้างตรง nudge ตั้ง default ไว้ แต่เวลาสั่น ภาพมันก็สั่นนะแต่ไม่มีเสียงอ่าครับ
                              นอกจากเข้าไปปรับเป็นเสียงอื่นๆ

-*- ไม่รู้วิธีแก้อ่ะ แต่ไม่น่ายาก อาจจะต้องไปหาไฟล์เสียงมาบางทีมันอาจจะหาย

Comment

เข้ามาดูดลิ้งค์ ขอบคุณคราบ.

Comment

Working...
                                X