ใครใช้ เราทเตอร์ของ TP-LINK รุ่นTD-w8901gมั้งครับเข้ามาที
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ใครใช้ เราทเตอร์ของ TP-LINK รุ่นTD-w8901gมั้งครับเข้ามาที

OverclockZone Member weezer1990's Avatar

Default ใครใช้ เราทเตอร์ของ TP-LINK รุ่นTD-w8901gมั้งครับเข้ามาที

คือว่าผมจะตั้งให้มัน ใช้พาส เข้าสัญณาน Wireless ต้องเซ๊ตตรงไหนครับหาไม่เจอรบกวนใครรู้ช้วยเข้ามาสอนทีนะครับ ขอบคูรมากนะครับรบกวนทีครับ

OverclockZone Member HuD_BaH's Avatar

ลองหาดูพวกคำว่า Wireless Security อ่ะครับ เลือกให้เป็น WPA หรือ WPA2 เลยครับ

โทษทีนะครับ ผมไม่เคยใช้ TP-Link แต่คิดว่าส่วนใหญ่น่าจะประมาณนี้

OverclockZone Member weezer1990's Avatar

Quote Originally Posted by HuD_BaH View Post
    ลองหาดูพวกคำว่า Wireless Security อ่ะครับ เลือกให้เป็น WPA หรือ WPA2 เลยครับ

โทษทีนะครับ ผมไม่เคยใช้ TP-Link แต่คิดว่าส่วนใหญ่น่าจะประมาณนี้
    ขอบใจมากครับ ไปลองมาได้ล่ะครับ

OverclockZone Member srimaek's Avatar
    143 ซ.ปิ่นนคร4 ถ.บรมราชชนนี แขวงตลิ่งชั

1. เข้าไปที่ เมนู Interface Setup เลือก wireless > เมนู Multiple ssid setting
    2. ช่อง SSID(ตั้งชื่อ SSID เป็นของตัวเองก็ได้ครับ ค่าเดิมเป็น TP-Link )
    3. ช่อง Broadcast = Yes
    4. ช่อง Authentication Type เปลี่ยนเป็น WPA2-PSK ครับ เพราะปลอดภัยกว่า
    5. จะมีช่อง ดีดขึ้นมา 2 ช่อง
    6. ช่อง Pre-Shared Key ใส่ รหัส ครับ
    รหัส พาสเวิร์ดเป็นตัวเดียวกันเลยครับ

ปล. สามารถใส mac address ได้นะ ครับ มันจะ ปลอดภัยขึ้นเยอะ เอา mac address ของเครื่องมาใส่ ในช่อง
    Mac address แต่ละช่อง จะปลอดภัย อีกแบบครับ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks