Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเพื่อนสมาชิกทุกท่าน...ช่วยตั้งชื้อร้านให้ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าจะตั้งชื่อ "น้องม่วงOC"

Comment

ท่าทางจะเปิดกันหลายคน(ผมด้วย อิอิ)

ขอให้ประสบผลสำเร็จนะครับ

ผมว่ารุ่งแน่...ผมก็คน ตจว ที่ตะเวรไปอยู่หลาย จว.

ปัญหาอย่างหนึ่งของคนที่สนใจอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์แบบที่ไม่มีในจังหวัดเนี้ย
      ผมเจอมาหลายจังหวัดแล้ว ถ้าจังหวัดไหนไม่มีสาขาจากร้านใหญ่ๆ ใน กทม.
      ไปเปิดละก้อ...จะเป็นเหมือน จขกท. ว่าไว้เลย หาว่าเราต้องการของพิศดาร
      เรื่องมาก...ไม่มี...ต้องรอ...

การที่ท่าน จขกท. ตัดสิ้นใจแหวกตลาดที่ชอบมัดมือชกลูกค้าแบบนี้ ผมว่ารุ่งแน่
      เน็ตมันเข้าถึงทุกบ้านแล้ว..และคนก็หาข้อมูลก่อนซื้อเยอะ การที่เรามีของที่คนต้องการ
      ย่อมได้เปรียบกว่าร้านที่ไม่มีของ

*** สำคัญยิ่งอย่าละเลยบริการหลังการขาย ด้วยนะครับ

Comment

ยินดีด้วยครับที่ทำตามความฝัน.... แต่อย่าลืมว่านี้เป็นแค่ก้าวแรกเท่านั้นนะครับ คุณต้องสู้ต่อไปครับ........ส่วนผมต้องบอกว่าเคยฝัน แต่ทำไมมันเพี้ยนไปอีกทางก็ไม่รู้ครับ

อ้อส่วนชื่อก็ใช้ชื่อนี้ไหม "สุราษฎร์ฯ OC shop"

Comment

ขอบคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจ และคำแนะนำดีๆ ครับ....^^

Comment

ร้านเล็กๆตามความคิดความฝันไว้น่าจะใช้ชื่อ STUDIO PC SHOP

Comment

ชื่อร้าน Computer Bullet ::> เลยครับ หึหึ

Comment

Pongsak Zone ครับ ร้านของเรา ชื่อร้านก็ชื่อเราไปโลด

จาชื่อไหนๆก็ขอให้รุ่ง เจริญๆ ค้าขายดีๆ นะครับ

Comment

ร่วมแสดงความยินดีกับร้านใหม่ด้วยคนครับ.

ส่วนชื่อร้านลองไปปรึกษาหลวงพี่ที่วัดใกล้ๆร้านดูละกันครับ อิอิ

Comment

อย่าลืมนำ พระ มาเจิม ด้วยนะท่านวันเปิดร้านนนนน

Comment

สงสารCPUในตู้โชว์ครับ ท่าจะร้อน

ไม่ลองโมเป็นหลอดLEDละครับ สวย+ดูทันสมัย

ส่วนชื่อร้านขอเสนอ "Extreme Value PC Shop"

Comment

ps it shop ครับ ขอให้รวยๆๆ อยากมีบ้างจัง

Comment

เจร๋ง......

ชื่อหลัก ตัวใหญ่ ไม่รู้ซ้ำใครบ้างหรือเปล่า
                          COM ZONE..........................สั้น ง่าย เรียกติดปาก
                          COMPUTER ZONE..................พูดปั๊บ รู้เลยว่าทำอะไร
                          MOD COM............................ต้องขยายความเล็กน้อย modify&modern
                          EXTREME COM......................แนวๆ หน่อย

ชื่อรอง ตัวเล็กหน่อย การันตีชื่อหลัก
                          by Pong /Pongsak /Ko.Pong(โกพงษ์)

กาแฟเย็น โกโก้เย็น รสชาดดีที่ลาดกระบัง อิ อิ

Comment

อีกนิดนะครับ
                            ถ้าเป็นไปได้ เผอิญเห็นในรูป
                            พระจะอยู่เหนือกษัตริย์ อย่าเอาป้ายอะไรแขวนไว้สูงกว่าในฝั่งเดียวกันครับ

ถ้าเห็นทั้งร้านเนี่ยคงช่วยแต่กันมันส์เลย แบบประหยัดงบนะ
                            จัดพื้นที่เล็กๆ สำหรับ highlight ของร้าน
                            เตรียมพื้นที่สำหรับของซ่อมแซม ของรอส่ง ของตีคืน หรือพื้นที่ประกอบ ก่อนที่จะทำไม่ได้
                            ทางเดินให้สามารถ flow และมี movement ได้สะดวกไม่อึดอัด
                            บัญชีการเงินต้องเจ๋งและยอมเหนื่อย

พอละ กาแฟเย็นซักแก้วมั๊ย อิ อิ

Comment

ลุงอ๊อด ตอบที คนอื่นแทบหมดความสำคันเลยนะเนี่ย ครบเลยครับ อิอิ อยากช่วยแต่งร้านจัง

Comment

ชื่อ ร้าน อย่าซื้อมันเล้ย 555+

Comment

Working...
                                X